Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Mã hóa (obfuscate) các file assemly cho bộ cài C# ?

Có bạn nào đã từng dùng các phần mềm mã hóa code cho .Net project chẳng hạn như (dotfuscator hay crypto obfuscator) cho mình hỏi chút.

Solution C# (VS 2010) của mình gồm khoảng 5 project trong đó có 3 project là dll, 1 project code (startup), 1 project tạo setup package

Mình đang thực hiện các bước dưới đây, nhưng các file assembly (dll) được tạo ra vẫn ko được mã hóa (sau khi cài đặt bộ cài).

B1. Build toàn bộ solution. Sau khi build xong sẽ có các file dll trong thư mục Bin\Debug của project start up.

B2. Thực hiện mã hóa (obfuscate) các file dll, exe có trong thư mục Bin\Debug trên bằng Dotfuscator hay phần mềm khác (đã thử dùng phần mềm dịch ngược dll thì thấy kết quả mã hóa tốt)

B3. Build lại project tạo bộ cài (chứa các file dll sau khi mã hóa)

B4. Cài đặt bộ cài (setup) trên máy tính. Sau khi cài đặt xong thì có các file dll được tạo ra trong thư mục cài đặt (C:\Program Files\...).

B5. Thử dùng phần mềm dịch ngược các file dll trên thì vẫn thấy khôi phục được toàn bộ code từ file dll

Mình nghĩ có thể mình đã làm sai gì đó khi tích hợp các file dll (đã mã hóa) vào project setup.

Bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với.

Cảm ơn bạn rất nhiều !
    Quote Quote

Like
    0
    Cái này chỉ cần bỏ chế độ rebuild mã nguồn lúc build bộ cài là xong.

Like
    2
    thử tải Smart Assembly về xài đi bạn

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết