Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 42
    Like
    0

Cách diệt virus bằng Hiren's boot 9.9?

Các bạn có thể chỉ cho mình cách diệt virus bằng Hiren's Boot 9.9 được không? Mình không tìm thấy mục Antivirus.
    Cám ơn các bạn nhé?
    Quote Quote

Like
    0
    Cho hỏi kèm 1 câu...hơi ngu...Hiren's Boot CD 9.9 có xử lý winVista được không mấy bồ?

Like
    34
    Quote Được gửi bởi matbuontt View Post
    Các bạn có thể chỉ cho mình cách diệt virus bằng Hiren's Boot 9.9 được không? Mình không tìm thấy mục Antivirus.
    Cám ơn các bạn nhé?
    Thay vì hỏi và ngồi đợi vài ngày anh em trả lời. Thì đã bỏ đĩa vào khởi động, cứ thử thực hành ngay. Nếu không diệt được cũng chả có nguy hại mấy cho máy cả.

@kissssss: Hiren's Boot là một đĩa khởi động với Linux khởi tạo, sau đó có thể nạp DOS, Windows XP bản mini => khả năng là đọc thấy phân vùng đang cài Windows Vista. Còn từ "xử lý" bạn dùng là mình không hiểu? Nếu để xoá bỏ Windows Vista thì bạn vào mục nào có từ Partition để tìm công cụ thích hợp nhé.
    "bất khả tri"

Like
    0
    hôm em nhét boot vô nghịch ! quét cái hdd nhưng mà...lâu quá ! đợi không nổi ! em rút ra luôn ! rồi sau đó không khởi động đC ! không thể nào vô đc win ! nhét đĩa win cài lại thì đến cái bước ínert thì nó tắt không thèm chạy ! bực quá ...không biết làm sao...! bê lên Hoàn Long kêu cài lại ! thì dc ? không biết mấy ông bên Hoàn Long làm kiểu gì ! mà em hỏi nó không chịu nói, nói chung chung là : "chỉ hư win thôi " ! !

Like
    0
    vay cho hỏi co dùng duoc Mcafe Anti dược không vậy mấy bồ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hongvan_itc View Post
    hôm em nhét boot vô nghịch ! quét cái hdd nhưng mà...lâu quá ! đợi không nổi ! em rút ra luôn ! rồi sau đó không khởi động đC ! không thể nào vô đc win ! nhét đĩa win cài lại thì đến cái bước ínert thì nó tắt không thèm chạy ! bực quá ...không biết làm sao...! bê lên Hoàn Long kêu cài lại ! thì dc ? không biết mấy ông bên Hoàn Long làm kiểu gì ! mà em hỏi nó không chịu nói, nói chung chung là : "chỉ hư win thôi " ! !
    Làm kiểu gì cơ chứ, chắc mấy ông bên đấy lại bung Ghost thôi. Chứ cài win cho bác thì lâu lém. Mà bây giờ cài win chắc cài bản Trial rồi, bác mà không cài lại 30 ngày sau lên cài tiếp đấy. Không thì bỏ xiền mua bản quyền.

Còn bác bảo không cài được, em nghĩ chắc đĩa win bác lỗi thôi. Mà hình như đang quét thấy lâu vẫn dừng được phải không nhỉ?. Lâu chẳng đụng đến nên không nhớ lắm.

Quote Được gửi bởi matbuontt
    Cám ơn các bạn nhé?
    Từ đĩa 9.7 ( nếu em nhớ không lầm) thì không còn mục antivirus nữa đâu. Nếu muốn quét bằng đĩa thì bác vào trong Win mới có. Vào cái win mini của nó cũng được vậy.

Like
    0
    Bạn chỉ chi tiết giúp mình cách quét bằng đĩa trong win cho mình với. Vì mình chưa quét bằng đĩa lần nào hết, mà máy mình nhiễm virus khá nặng.
    Cám ơn bạn nhé.

Like
    26
    Quote Được gửi bởi matbuontt View Post
    Bạn chỉ chi tiết giúp mình cách quét bằng đĩa trong win cho mình với. Vì mình chưa quét bằng đĩa lần nào hết, mà máy mình nhiễm virus khá nặng.
    Cám ơn bạn nhé.
    Quét trong Win thì có khác gì mấy phần mềm khác đâu. Chỉ là nó tích hợp vào đĩa thôi mà bác. Bác vào trong Win, đút đĩa vào. Click đúp vào nó là nó hiện lên Menu rồi tìm thôi.( Không thì vào HBCD/WinTool/autorun.exe nó hiện lên Menu). Hình như đĩa 9.8 có thằng Clam Win free antivirus, update rồi quét.

Máy bác nhiễm Virus thì bác cài phần mềm diệt vào, update và quét. Nặng nữa thì bác quét, cài lại Win rồi lại quét.Chứ quét bằng đĩa vậy chẳng được gì đâu:
    - Phần mềm free thì bác xài Avira antivir personal, Avast, AVG, hay BKAV nhà ta
    - Phần mềm có phí thì KAV, KIS...

Like
    0
    Xem ra mình cần học hỏi mấy anh pro ở đây nhiều đó :P, hôm nay mới post bài đầu tiên hihi, cha ông ta có câu cứ phá đi rồi sẽ biết vậy tại sao ko phá nhỉ? Có cái đĩa boot hay thế thì cứ phá đi có gì mà ngại )

Like
    1
    dung` may' cái trình diệt trong Hiren's Boot ma` cho update free thi chỉ mất time thôi. tốt nhất là dùng kis hay kav(nếu ko co' internet) đảm bảo sạch bong .
    Mà nhớ cài lai win rồi hãy quét chứ máy đã dinh virus rồi thì cái loại nào cũng vô dung thôi

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết