Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 43
    Like
    0

không xem dc kênh CaNhac,ThuanViet,Phim trên DTH

Nhà mình đang dùng đầu thu DTH.Hôm trước mình đã tự đổi hướng chảo để thu được các kênh trên ViNaSat1.Tất cả các kênh đều dò được chỉ có 7 kênh mới của HTVC là phim,ca nhạc,thuần việt... là nhà mình không dò được.Sang 2 nhà bên cạnh cũng dùng đầu thu DTH giống nhà mình thì lại thu dc 7 kênh mới đó thế mới đau.Các bạn có thể cho mình biết tại sao lại như vậy không liệu có phải do đầu thu DTH nhà mình là loại cũ và làm thế nào để thu dc 7 kênh mới đó không? Cám ơn các bạn rất nhiều.
    Quote Quote

Like
    0
    làm gì mà thu được thêm đến 7 kênh vậy ta? đừng nói là Radio nhen???

bấm Menu trên remote -> cài đặt -> bấm 0000 -> bấm F4-F3-F2-F1 -> nút down-nút up ->0->7789 (nhớ làm liên tục nhen)
    thêm thông số 11089 H 28120

Like
    0
    oh my god.Thank you so much cám ơn Đại Hiệp rất nhiều,mình làm được rồi.Cám ơn nhé hi hi

Like
    0
    2 kênh Phim và ca nhạc chắc là sắp đi rồi. hai hôm nay mở ra thì đã bị che bởi câu " không co quyền truy nhập , xin chuyển kênh khác ' gì gì đó

Like
    0
    bạn nào biết cách xóa dòng chữ(không có quyền truy cập xin vui lòng chọn kênh khác) trên đầu dth khi xem kênh htvc phim và htvc ca nhạc pót lên cho bà con nhờ.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ptt 0903939220 View Post
    bạn nào biết cách xóa dòng chữ(không có quyền truy cập xin vui lòng chọn kênh khác) trên đầu dth khi xem kênh htvc phim và htvc ca nhạc pót lên cho bà con nhờ.
    Bạn muốn xóa thì dùng một trình editcode bất kỳ (ví dụ HEX.Workshop chẳng hạn )đọc file FW rồi thay form hiện dòng chữ này bằng form rỗng,nạp lại là ok
    Nhưng sau này lỡ upday OTA là trở lại như cũ

Like
    0
    2 kênh ca hhac va phim HTV đã khóa mã rồi làm sao mà xem được hả bạn?

Like
    0
    xem được nhưng đổi các dò trên K49 đi: dò tất cả các kênh hoặc các kênh miễn phí ấy. Riêng cái vụ trên đầu thu DTH thì nghe có vẻ khó nhể> Bác nikt có ý kiến đó nhưng đấy là dân chuyên nghiệp chứ không nhẽ chúng em lại phải vác cái đầu thu ra tiệm ngoài thị xã ( chúng em ở vùng sâu ) rồi chắc thợ lại chém 100k?. có cách nào can thiệp trong mooc của đầu thu Bác up lên cho anh em nhờ tí.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi bc2009 View Post
    . Riêng cái vụ trên đầu thu DTH thì nghe có vẻ khó nhể> Bác nikt có ý kiến đó nhưng đấy là dân chuyên nghiệp chứ không nhẽ chúng em lại phải vác cái đầu thu ra tiệm ngoài thị xã ( chúng em ở vùng sâu ) rồi chắc thợ lại chém 100k?. có cách nào can thiệp trong mooc của đầu thu Bác up lên cho anh em nhờ tí.
    Không thể nào được, nếu các bạn không can thiệp vào phần mềm khi được kích hoạt tự động form đó .thôi thì chịu khó xem thế .nếu không đổi qua đầu loại khác

Like
    0
    Can thiệp làm gì cho mất công, chắc vài hôm nữa nó sẽ lặn mất luôn

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết