View Poll Results: Mức lương IT của sinh viên mới ra trường

Voters
476. You may not vote on this poll
  • < 2M

72 15.13%
  • 2 - 3 M

110 23.11%
  • 3 - 4 M

127 26.68%
  • > 4M

167 35.08%
Trang 5 / 27 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 268
    Like
    4

Rất hay !

Quote Được gửi bởi nguyendinhdong View Post
    > 300 $ tạm chấp nhận được , còn nếu thấp hơn thì thà ở nhà cày offer còn khá hơn , bọn bạn mình sáng đi học , chiều đi tập , cày offer khoảng 3 tiếng buổi tối , thứ 7 chủ nhật cày cả ngày tháng cũng kiếm tạm 200 - 400 $ tùy đợt , nói chung nó khá bấp bênh
    Offer survey 5h/1 ngày mà nghèo vẫn hoàn nghèo, chỉ đủ tiền điện anh ơi. anh có mối nào khá gt em
    just devoción

Like
    0
    nói đến lương IT làm gì hở mấy bồ???? chỉ đủ uống trà đa thôi bao giờ lương IT mới khá nên được ...Thôi đành vậy vẫn phải cố để nâng cao va là mới mình thôi mấy bồ :d IT mà lại sợ chi khổ

Like
    1
    Quote Được gửi bởi nguyendinhdong View Post
    > 300 $ tạm chấp nhận được , còn nếu thấp hơn thì thà ở nhà cày offer còn khá hơn , bọn bạn mình sáng đi học , chiều đi tập , cày offer khoảng 3 tiếng buổi tối , thứ 7 chủ nhật cày cả ngày tháng cũng kiếm tạm 200 - 400 $ tùy đợt , nói chung nó khá bấp bênh
    Nổ vừa vừa thôi cha nội! Bi giờ khủng hoảng kinh tế nhân viên bị sa thải còn không hết nữa mà. Xin được việc làm là tố rồi

Like
    0
    Em mới học năm 1 IT nhưng có mơ ước ra trug làm cho 1 công ty phần mềm nào đó nhưng nghe mấy anh nói thế nản thật , xem bộ khó xin việc quá nhỉ , zậy có cách nào để cải thiện những khuyết điểm của mình để khi ra trug có thể xin việc ngon 1 chút dc ko , xin chỉ dẫn . Đa tạ nhìu .

Like
    0
    1. Anh Văn
    2. Cố gắng thực hành càg nhiều càng tốt. Trong lúc làm cái mới, nhưng làm xong thành công thì nhớ thử luôn các trường hợp: hư, lỗi (phá), rồi giải quyết...
    3. Nhớ luôn có cuốn sổ ghi lại nhữg gì đã làm

Tình hình khó khăn, nhưng IT nói chung là còn ngon hơn khối ngành khác đó chứ...

Like
    0
    Răng mà ngó tương lai u tối thế này. chắc đến nắm 26 tuổi ko đủ tiền sửa nhà cưới vợ quá

Like
    0
    Quote Được gửi bởi xistem View Post
    Mình thấy vấn đề tuyển dụng hiện nay rất nghịch lý giữa công ty trong nước cug như công ty nước ngoài:
    +/trong nước: mặc nhiên yêu cầu phải có ít nhất 1 năm kinh nghiệm, hiếm khi chấp nhận sv mới tốt nghiệp, chỉ phỏng vấn hỏi em biết làm j,đã làm cái này chưa,có kn j về cái này ko,nếu ko thì fail(oral test....blah blah...),ko có cơ hội cho sv thể hiện kiến thức thông qua bài thi viết+thực hành code (cái này sẽ nói lên chính xác nhất khả năng của từng ứng viên)
    +/nước ngoài: họ thoáng hơn,có thể có vị trí ghi tuyển dụng >1 năm kn,nhưng nếu có sv apply họ vẫn có thể gọi để test--lưu ý là test, theo kn của mình họ làm khá kĩ, thường bạn fai trải qua 1 bài test viết để đánh giá năng lực,kĩ năng chuyên môn,kiến thức nền tảng của bạn+ test code trên máy....nếu okie là pass,có thể thêm vòng oral test nữa . Nhug nói chung kiểu test này tạo nhiều dk cho bạn thể hiện hơn, nếu bị fail cug ko tiếc vì biết khả nag mình chỉ có vậy,còn hơn là vô hỏi hỏi vài câu rồi bị loại >_<
    Theo tôi thấy vấn đề là do các bạn sinh viên không tự PR cho bản thân. Ai nói các bạn mới ra trường là chưa có kinh nghiệm. Ít nhất các bạn có các đồ án môn học, luận văn. Nếu rãnh rỗi ở nhà không làm vài cái chương trình quản lý hay ho 1 chút ghi ra CD. Đến lúc đi phỏng vấn gửi cho người ta xem. Cách này cực kỳ ấn tượng nhưng có mấy ai làm đâu. Vì thế các bạn SV nên xem lại mình đã chuẩn bị thật chu đáo cho công việc tương lai của mình chưa thay vì ngồi click quảng cáo với chơi game online.

Chân trời rộng mở. Ngủ đâu là nhà, ngã đâu là giường ..z..Z..z..
    Like
    0
    Lương IT thì cũng có nhiều loại nhưng mặt bằng chung là tương đối thấp khi chất xám bỏ ra là quá nhiều

Like
    0
    Các bạn bây giờ hay và vui tính thật đấy.
    Lương it ra trường của tôi là 224.000 đồng (công chức nhà nước) mà vẫn happy đấy.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mechong View Post
    Các bạn bây giờ hay và vui tính thật đấy.
    Lương it ra trường của tôi là 224.000 đồng (công chức nhà nước) mà vẫn happy đấy.
    cho xin cái năm .

Trang 5 / 27 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết