Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Thông tin Chuyển đổi file Vob ?

Mình có vài thắc mắc nhỏ nhờ các Pác chỉ hộ, Cám ơn nhiều:
    _Đĩa DVD bị hư phần sau, dùng cách gì để trích xuất các clip Video phần đầu đĩa ra để ghi lại đĩa khác?trích xuất ra dạng gì tốt nhất( avi.mpeg2...)?
    _Dùng ProCoder 3.0 chuyển từ file avi ra dạng vob, nhưng ko thể biết trước được kích thước sau khi chuyễn là bao nhiêu ? có lần mình đợi 3 tiếng sau đó ra file 5G2 nên ko sd được, nhờ các pác chỉ hộ, Cám ơn nhiều
    Quote Quote

Like
    9
    Trả nhời:
    1. Nếu không còn cách gì hay thì cho đĩa vào đầu DVD đọc và capture ra máy, đến chỗ nào hỏng thì thôi.
    2. Bác thay đổi Bitrate là ra ngay thôi ạ. Muốn ấn đến 3 giờ video vào một DVD 4.7Gb cũng được ạ.

Like
    0
    Quê tôi thì người lớn tuổi lại hay nói là Giả nhời

1, Dùng trình DVDDecrypter hay dùng ngay Windows Explore mà copy hết các vob files vô máy PC, nếu có bị đứt gánh giữa đường của bất cứ 1 file nào thì cứ kệ nó đừng xóa đi.

Dùng trình dgmpgdec http://neuron2.net/dgmpgdec/dgmpgdec155.zip
    Kích vào File -> open chọn tất cả các file vob vừa copy vào nếu có khi nhập có sai thứ tự thì chỉ cần kích vào nút UP hay Down mà di chuyển sắp xếp lại.
    Dùng thang trượt kéo tới trước đoạn bị lỗi và kích vào nút ">" hay "<" để chọn từng I frame một sau khi đó kích vào "]" để đánh dấu đoạn cuối, tiếp tới là kích vào menu File và chọn "save project and demux Video"
    Trình dgmpgdec sẽ tạo ra 1 file video và tất cả các rãnh tiếng trong vob file nếu là file AC3 hãy lưu ý nếu delaytime lớn hơn hay nhỏ hơn 0 ms thì phải nhớ chỉ số này để khi muxing (tạo file mpg mới) hay authoring (tạo đĩa DVD mới). Với cách này bạn không những cắt được những đoạn vido mính thích mà còn có thể ghép các file lại với nhau mà không cần bất cứ 1 trình làm phim nào mà chất lượng không ảnh hưởng một chút nào.
    Hai mẹo vặt nữa:
    I, Nếu có nhu cầu edit tiếp file mpg vừ xuất ra mà trình làm phim không hỗ trợ AC3 thì kích vào menu Audio -> Output method và chọn "Decode AC3 track to WAV" tiếp theo nếu audio gốc của DVD thuộc format 5.1 thì kích vào Dolby Digital Decode và chọn "Dolby Suround Downmix"

II, nếu trình auhoring hay muxing không hỗ trợ delaytime thì dùng trình trình này http://download.softpedia.ro/dl/7ab7...X/ac3d21b1.rar

mà chỉnh delaytime về 0 ms

2, Mở trang này http://www.videohelp.com/calc.htm
    Lưu ý trên PC phải cài đặt Java http://www.java.com/en/download/index.jsp

Cách dùng trước tiên kích vào nút "Advanced Mode" trong phần video length bạn hãy đưa số thời gian của AVI file hay bất kỳ file hình nào muốn convert, trong phần Custom size bạn hãy đưa độ lớn mình cần (trình này luôn mặc định sẵn đĩa DVD5 tương ứng với 4480 MB của đĩa cứng).
    Ngoài ra bạn có thể mặc định số Audio bitrate mà mình muốn kết quả là 3 dữ kiện bạn cần nhập vào trình encoder đó là

a, Audio bitrate
    b, Calculated bitrate
    c, DVD Max bitrate

Bạn nào có cách nào hay hơn xin cho tôi học hỏi.

Like
    0

Thông tin

Cám ơn Pác Co Loa nhìu, hình như mình đọc nó hơi mơ màng một chút, để mình cố gắng hiểu hết, sẳn đây hỏi Pác luôn mình thường thao tác theo cách này
    File Video---> Pro Coder 3.0 (chuyển qua Microsoft DV NTSC)---> Dựng bằng PP2.O---> ra đĩa bằng Ulead DVD Movie Factory 6.0.Ko biết cách này có tối ưu hay ko ? Cám ơn Các Pác nhìu nhìu

Like
    0
    Cách này dở ẹc và làm giảm chất lượng nhất vì qua Procoder bị chuyển 1 lần sau đó Movie factory lại chuyển ngựoc về MPEG-2 chẳng khác từ HN vào SG phải đi qua Lào và Thái Lan.

Like
    0
    Bác CL: Em dùng TMPEG: Start\New Proj\Wizard\DVDSource\copy to hardDisk, nó sẽ copy nguyên con vào, kể cả phần bị hư, tuy nhiên khi để lên trình authoring hoặc Edit, các phần hư này có màu xanh không hà, cắt nó đi và xuất ra lại là xong.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết