Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Cho hỏi về Ram 4Gb cho laptop

Không hiểu sao khi mình cắm 1 thanh Ram 4Gb cho con Vaio của mình thì đồng hồ báo Ram dùng hết khoảng 900 Mb, sau đó mình cắm thêm 1 thanh 2 Gb nữa (Là 4 Gb) thì đồng hồ báo dùng hết 1,2 Gb, trong khi công viec làm trong 2 trường hợp là giống nhau. Mình đang dùng Windown Vista và CPU core 2 Duo 2,2 Ghz. Các bác tham khảo chỉ cho em với nhé, cảm ơn nhiều.
    Cùng lúc mình cũng kiểm tra CPU Usage History thì khi cắm 1 thanh Ram thì nó chia thành 2 cửa ô chạy CPU với biểu đồ khác nhau, còn khi cắm 2 thanh Ram thì 2 ô này biểu đồ chạy gần như giống nhau, có phải như vậy là nó không chạy Duo nữa phải không?
    Quote Quote

Like
    0
    Không hiểu được câu hỏi của bạn ???

Like
    0
    Mình mới đăng ký vào diễn đàn và không biết cách gửi kèm hình ảnh minh họa vào bài viết như thế nào? Chỉ giùm mình cách làm với nhé!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoangducthien View Post
    Mình mới đăng ký vào diễn đàn và không biết cách gửi kèm hình ảnh minh họa vào bài viết như thế nào? Chỉ giùm mình cách làm với nhé!
    Tham khảo các thủ thuật post bà lên diễn đàn tại: http://ddth.com/showthread.php?t=24494

Like
    0
    Có thể khi RAM từ 2G > 4G thì windows nó sẽ tự cache thêm vào RAM > chạy nhanh hơn. Lúc mình xài winxp 512 MB RAM thì system cache khoảng 250MB sao nâng lên 1.5GB RAM thì cache là 512 MB > chạy nuột hơn. Ko sao đâu bạn đừng lo.

Like
    0
    Vậy à, cảm ơn các bạn nhiều.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết