Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

Rất hay ! Hướng dẫn toàn tập Unlock cho iPhone 2G và iPhone 3G trên nền Firmware OS 3.0 với Ultrasn0w

Trước tiên chúng ta nên thanks tới DEV đã làm việc rất tốt để release bản Ultrasn0w để unlock cho tất cả các dòng iPhone chạy trên nền Firmware OS 3.0 (ngoại trừ iPhone 3Gs hiện vẫn chưa unlock được).

Trước khi lấy iPhone ra, đặt trên bàn và la lên "Bravo! Tôi bắt đầu tự unlock nó đây..." thì bạn cần chuẩn bị các thứ sau:

Rồi, mọi thứ đã bắt đầu.

Đầu tiên bạn cắm cable iPhone vào máy PC, Mac. Sau đó trong Windows nhấn Shift + Click vào nút Restore, còn máy Mac thì nhấn alt/option + Click vào nút Restore. Hãy chọn đúng loại Firmware Custom 3.0 cho dòng iPhone của bạn.

Đợi cho iTunes Restore bản Firmware Custom 3.0. Làm ly cà phê đá nhé?! Hôm nay trời nóng quá!

Sau khi Restore xong, iTunes sẽ restart iPhone của bạn lại. Sau khi khởi động xong, Slide to Unlock để vào iPhone, tiếp đến bật Setting lên, vào WiFi để chọn mạng kết nối. Chưa xong, và đừng quên vào General rồi vào Auto-Lock chọn Never.

Tiếp đến, thoát ra ngoài màn hình chính. Mở Cydia hoặc Icy lên, vào mục Manage, với Cydia nhìn bên trên tay phải click vào Edit, sau đó nhìn bên trên tay trái click Add, bạn hãy add source có URL LINK như sau: i.apple9.com. Sau khi add xong, Cydia, Icy reload lại, bạn hãy search cụm từ: "ultrasn0w" và Install cài đặt nó vào iPhone.

Sau khi đã cài ultrasn0w, bước cuối cùng bạn chỉ cần restart khởi động lại iPhone là hoàn tất.

Thanks and good luck on iPhone OS 3.0

P/S: để có thể xài các App của iPhone đã c-r-a-c-k-e-d, bạn phải download MobileInstallation cho iPhone OS Firmware 3.0.

Lý do mình không nhúng, hay add nhiều soft vô bản custom này là mục đích để Firmware của bạn nhẹ nhàng hơn, thanh lịch hơn. Máy sau khi restore sẽ nhẹ, load nhanh. Bạn muốn gì sau đó thì cái vô, mình nghĩ các bạn dư sức để làm điều này.

Được sửa bởi scripter lúc 03:06 ngày 01-08-2009
    Quote Quote

Like
    0
    Bản build mới Firmware 3.0 của apple9.com đã được upgrade!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Lưu ý:
    Nếu các bạn DOWNLOAD CÁC BẢN CUSTOM iPHONE FIRMWARE 3.0 CỦA APPLE9.COM TRÊN VỀ MÁY MÀ THẤY CÓ ĐUÔI LÀ .ZIP THÌ RENAME (ĐỔI ĐUÔI MỞ RỘNG) THÀNH .IPSW NHÉ!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bản build mới Firmware 3.0 của apple9.com đã được upgrade!!!
    Được sửa bởi scripter lúc 15:19 ngày 30-06-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Đã có source Cydia mới từ Apple9. Anh em hãy add i.apple9.com vô nhé. Source sẽ được anh em bên Apple9 nâng cấp từng ngày.

Mong nhận được phản hồi!

Like
    0
    MÌNH ĐÃ UPDATE LẠI LINK DOWNLOAD của Mediafire.com

Sorry anh em vì link host cũ đã DIE!

Like
    0
    nếu là iphone 3Gs thì dùng purplera1n, cái này chỉ cần 1-2 cái click chuột là có thể unlock được iphone 3Gs
    Code:
    http://purplera1n.com/
    khỏi cần vào DFU mode, khỏi cần download iphone OS package, etc

Unlock phone không có nguy hiểm đâu, nếu nó không lên nửa thì có thể vào recovery mode để recover lại. Đã quyết định tự unlock thì đừng có run tay.

Like
    63
    Các bác giúp em với.

Em xài ip 2g, firware 1.1.4. Có đọc trên các diễn đàn chỉ cách up lên fw 2.1. Em làm theo ok. Nhưng đến khi dùng QuickPwn để unlock thì chương trình chỉ thực hiện được một số bước rồi đứng đó.

Máy tính vẫn hoat động bình thường.

Em có restore về fw 1.1.4 thì máy báo lỗi 1600.

Các pác giúp em với nhé.

Like
    7
    Cho mình hỏi cách cài phần mềm quay phim cho Iphone 3G phiên bản quốc tế.Xin cảm ơn

Like
    0
    Thank các bạn trước nha!
    iphone của mình là 2G 2.2.1,đang sài ngon lành nhưng sau khi up lên 3.1.2 và đã jailbreak vẫn chạy được,nhưng chỉ 1 lúc thì tắt ko thể khởi động dược nữa.Cắm vào itunes thì nó bảo rétore,sau khi rétore thì ko vào menu được, chỉ hiện sợi cáp và hình cái đĩa.Nhưng vẫn gọi được.Vậy là máy mình bị gì?Chỉ dùm mình cách khắc phục

Like
    0
    mình làm được ròi....

Like
    0
    thanks bạn nh..............

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết