Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Bảo hành ở FPT

Like
    0

Bảo hành ở FPT

Hôm nọ cái fan trong con T61 của em nó kêu to quá, mới xài chưa dc 1 năm,ban đầu nghe rè rè còn nhỏ,càng ngày nó lại càng to hơn, mang đi bảo hành thì xót sợ bị đối xử tàn nhẫn,tráo đồ..nhưng đến nước này thì em buộc phải cho nó đi ra FPT.

Em đợi 3 ngày rùi mà chưa thấy tin tức,gọi ra thì họ kêu đang đợi fan về để thay..em chỉ lo bị luộc đồ..trước khi mang đi em có save ra cái summary hardware do Everest làm..ko bít sao đây..có cách nào check lại các linh kiện trong máy ko ae ?
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vn.disable View Post
    Hôm nọ cái fan trong con T61 của em nó kêu to quá, mới xài chưa dc 1 năm,ban đầu nghe rè rè còn nhỏ,càng ngày nó lại càng to hơn, mang đi bảo hành thì xót sợ bị đối xử tàn nhẫn,tráo đồ..nhưng đến nước này thì em buộc phải cho nó đi ra FPT.

Em đợi 3 ngày rùi mà chưa thấy tin tức,gọi ra thì họ kêu đang đợi fan về để thay..em chỉ lo bị luộc đồ..trước khi mang đi em có save ra cái summary hardware do Everest làm..ko bít sao đây..có cách nào check lại các linh kiện trong máy ko ae ?
    Trước khi đem đi BH bạn đã kiểm tra = Everest rồi không lẽ lúc mang về bạn lại... quên cách kiểm tra? Tôi thấy bảo hành ở FPT khá là OK, thường họ sẽ đặt linh kiện ở Singapore về đổi cho bạn. Nhưng cũng phải nói là có 1 số nhân viên mất dạy FPT làm cái trò là ví dụ hàng ở Singapore về nó thủ luôn cái linh kiện đó, còn lại lắp cho bạn 1 cái cũ. Trường hợp này mình gặp rồi và lần đấy phải lôi cả thanh tra đi nó mới nhả cái ổ DVD cho mình.

Chung quy lại thì FPT bảo hành khá tốt, tuy nhiên nếu có trường hợp gì xảy ra thì phải bảo vệ quyền lợi của mình, lên gặp lãnh đạo mà làm việc.

Chúc bạn mau lấy máy về nhé.

Like
    0
    Thanks anh Myviet..

Tại máy có chế độ bảo hành of FPT thì nó dán tem niêm phong hết,chứ máy thằng em em mua từ Sing, nó chẳng dán tem gì cả,mình có thể gỡ để test thoải mái.
    Nên cũng chẳng biết phải làm sao..tùy vào lòng nhân từ của nv FPT thôi..mấy ngày nay đợi hoài chưa có, gọi điện lên thì văn phòng trả lời nhân viên FPT đang đi nghỉ mát ..

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết