Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22
    Like
    0

Tui đã khám sức khỏe tiền hôn nhân như thế nào?

chúng em vừa khám sức khỏe tiền hôn nhân xong, thiệt ra thì cũng không bắt buộc khi đăng ký kết hôn, nhưng hai đứa tình nguyện đi khám sức khỏe trước khi kết hôn

Chúng em cũng khám sức khỏe định kỳ ở công ty, nhưng thường khám tổng quát chứ không xét nghiệm gì kỹ, cho nên khi đi khám cũng run, ngộ nhỡ có gì thì hỏng bit làm sao lun

Bệnh viện được chọn khám là Medic Hòa Hảo: TRUNG TÂM Y KHOA MEDIC 254 Hòa Hảo Q 10 TP Hồ Chí Minh, sở dĩ khám ở đây vì có người bạn đang làm bác sĩ ở đây, vào đó tư vấn cho và....ký nháy cho để đi khám cho lẹ, chớ ngày cuối tuần, thứ 7, CN bệnh viện đông như kiến (Bệnh viện này làm việc cả tuần luôn nha bà con)

Các bác đi khám, nhớ hỏi danh sách các xét nghiệm liên quan để xét nghiệm đầy đủ nhé, chớ xét nghiệm xong đi chích ngừa, mà họ thấy thiếu họ sẽ xin tý huyết và xét nghiệm lại ó

Sau khi tư vấn, chúng em chỉ xét nghiệm máu mà thôi, vì đi khám tổng quát định kỳ, nên không cần khám lại, sau đó mang đi đóng tiền hết hơn 800 ngàn rùi đi khám.

Sau khi khám, chờ 70 phút sau có kết quả, bạn có thể đi cafe, ăn phở chi đó cho lại sức vì bị.. xin tý huyết

Nhận kết quả xét nghiệm, nếu bạn không rành thì nhờ bác sĩ giải thích hộ, còn không thì bạn nhìn sơ qua danh sách kết quả xét nghiệm, cái dòng nào bị gạch dưới, background đen đen nghĩa là bạn bị

Ơn trời phật bọn em hỏng có cái gạch dưới nào, mừng húm chúng em tung tăng đi đóng tiền tiêm chủng cho an toàn, em thì tiêm ngừa siêu vi B (Em chưa tim và cũng may là chưa dính), bạn gái em thì tiêm ngừa ung thư tử cung và rubela

Tình hình là dị ó, chúng em đã khám xong

Em dìa em kể cho bạn bè em, đứa nào cũng hâm mộ, em dzui quá lên đây khoe tiếp
    Quote Quote

Like
    0
    Có lẽ đây là cách tốt. Xin chúc mừng.
    Có thể xả cảng được rồi. Tuy nhiên hơi nghi ngờ: ung thư mà cũng tiêm ngừa được sao?
    Quote Được gửi bởi up2store View Post
    Ơn trời phật bọn em hỏng có cái gạch dưới nào, mừng húm chúng em tung tăng đi đóng tiền tiêm chủng cho an toàn, em thì tiêm ngừa siêu vi B (Em chưa tim và cũng may là chưa dính), bạn gái em thì tiêm ngừa ung thư tử cung và rubela

Tình hình là dị ó, chúng em đã khám xong

Em dìa em kể cho bạn bè em, đứa nào cũng hâm mộ, em dzui quá lên đây khoe tiếp

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Mùa Thu View Post
    Tuy nhiên hơi nghi ngờ: ung thư mà cũng tiêm ngừa được sao?
    Ung thư cổ tử cung ở nữ xảy ra khi vật ấy đâm vào cái ấy.. dẫn đến nhiễm trùng gây ung thư, chích ngừa để cái ấy ngừa được vật ấy, dzậy là hỏng bị, 1 mũi tiêm 1.3 triệu, tiêm 3 mũi cách nhau 1 tháng

Chích ngừa ung thư tử cung hiệu quả hơn khi người con gái chưa quan hệ lần nào, còn nếu rùi thì cũng.. nên chích cho chắc ăn

Thông tin tham khảo:

http://www.google.com.vn/search?hl=v...1%BA%BFm&meta=

Like
    75
    Ung thư cổ tử cung ở nữ xảy ra khi vật ấy đâm vào cái ấy.. dẫn đến nhiễm trùng gây ung thư, chích ngừa để cái ấy ngừa được vật ấy, dzậy là hỏng bị, 1 mũi tiêm 1.3 triệu, tiêm 3 mũi cách nhau 1 tháng

Chích ngừa ung thư tử cung hiệu quả hơn khi người con gái chưa quan hệ lần nào, còn nếu rùi thì cũng.. nên chích cho chắc ăn

Thông tin tham khảo:

Chú xem ra hiểu biết nhiều quá nhỉ

Like
    0
    Thông tin bổ sung

Lịch tiêm ngừa văcxin tứ giá Gardasil (ngừa nhiễm HPV type 6, 11, 16, 18) đang sử dụng tại BV Từ Dũ với giá khoảng 1.800.000 đồng/ một mũi tiêm.

Lịch tiêm mỗi người là ba mũi, mũi thứ hai nhắc lại sau hai tháng, mũi thứ ba nhắc lại sau sáu tháng.
    Qua Medic Hòa Hảo chích chỉ tốn 1.3tr thôi nha bà con, ở Từ Dũ mắc hơn mặc dù cùng một loại thuốc

Uy tín Medic Hòa Hảo thì thuộc dạng nhất ở Thành Phố rùi, mọi người an tâm qua đó khám

Like
    0
    thế là sắp có người bỏ làng theo gái à hay dẫn gái về làng hở pác
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ngondensang2007 View Post
    thế là sắp có người bỏ làng theo gái à hay dẫn gái về làng hở pác
    Dắt về làng cho trai làng ngó nghé thì sao, bỏ làng đi luôn chớ

Like
    256
    hay quá. Mai tớ cũng đi khám cho biết.
    Có bạn gái nào muốn đi cùng tớ không?

Like
    50

Thông tin tham khảo:

Ủa, sao kỳ vậy ta ?. Đáng lẽ phải chích vào "vật ấy" của bác để ngừa chứ, sao lại chích vào "cái ấy" của chị ấy ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi ips View Post
    hay quá. Mai tớ cũng đi khám cho biết.
    Có bạn gái nào muốn đi cùng tớ không?

Bác IPS còn zin mà, cứ đi khám một mình đi, chừa "cái ấy" ra cũng được
    Được sửa bởi huongct lúc 19:07 ngày 17-06-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    2
    Quote Được gửi bởi huongct View Post
    Ủa, sao kỳ vậy ta ?. Đáng lẽ phải chích vào "vật ấy" của bác để ngừa chứ, sao lại chích vào "cái ấy" của chị ấy ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bác IPS còn zin mà, cứ đi khám một mình đi, chừa "cái ấy" ra cũng được
    hic, chích vào "vật ấy" thì chắc bác ấy cũng khỏi đám cưới luôn quá^^

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết