View Poll Results: Khi quyết định học, thì cần Bằng cấp hay Kiến thức?

Voters
216. You may not vote on this poll
  • Chỉ cần Bằng, không cần Kiến Thức

11 5.09%
  • Chỉ cần Kiến Thức, không cần Bằng

14 6.48%
  • Cần cả 2, nhưng Kiến thức quan trọng hơn

118 54.63%
  • Cần cả 2, nhưng Bằng quan trọng hơn

21 9.72%
  • Cả 2 đều cần ngang nhau

52 24.07%
Trang 6 / 16 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 157
    Like
    34
    Nói phải có dẫn chứng nhé hỡi các "phán sỹ"
    Em không "phán sỹ" mà nó là điều quá bình thường!
    Hiện tại ở VN có được đếm trên đầu ngón tay các trường đào tạo nên hồn!
    Thậm chí trong các trường đó còn ko ít người ra làm trái ngành!
    Bro chắc ở trong nhà nhiều quá!
    Webtretho - Cộng Đồng Phụ Nữ Lớn Nhất Việt Nam

Chân trời rộng mở. Ngủ đâu là nhà, ngã đâu là giường ..z..Z..z..
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi AkuVn View Post
    Em không "phán sỹ" mà nó là điều quá bình thường!
    Hiện tại ở VN có được đếm trên đầu ngón tay các trường đào tạo nên hồn!
    Thậm chí trong các trường đó còn ko ít người ra làm trái ngành!
    Bro chắc ở trong nhà nhiều quá!
    Thực tế ở VN thì môi trường nào cũng nhiều cái tiêu cực, tự thân vận động cả thôi, môi trường tốt mà lười thì cũng chẳng ăn thua

Like
    0
    Nếu cho mình chọn thì mình chọn kiến thức. Kiến thức là quan trọng nhất. Bằng cấp đẹp mà ra không làm được việc thì cũng dễ bị đào thải thôi

Like
    0
    Cần cả 2, nhưng Kiến thức quan trọng hơn 59.32% Đạt chỉ tiêu, hê hê

Like
    0
    hoc để kua gái .

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi minhducgamer View Post
    Đi học tốn tiền thì phải thu lấy tý kiến thức chứ. Ko đc nhiều cũng phải ráng tý tý, đc chừng nào gỡ rạc chừng nấy.Nhưng quan trọng nhất phải có cái bằng. Giờ muốn đi làm nhiều nơi cái bằng quan trọng hơn cái kiến... đó.

Còn mình nói vui vui trên tại ngẫm thực tế mà thấy nhiều cái BUỒN.
    Thấy học DH 4-5 năm mà kiến thức thực dạy các bạn đc bao nhiêu %? Mình nói thẳng bỏ đi 2-2,5 năm vẫn ko thiếu hụt kiến thức.Vì vô vàn cái vô bổ dạy đó để làm gì??????? Vậy mà ở VN hình như đang có tậm trạng luyến tiếc, bỏ cái cũ thì tiếc hùi hụi. Mà cái cũ ko bỏ thì cái mới sao có chỗ xen vào dạy đây? Vì thời lượng quy định nhiêu đó hà? VD đơn giản 3 cái CTrị - Mác + LSD , mới đọc trên báo vnexpree có người thấy gôm 3 môn lại dạy chung còn 6 trình đã...than gom lại chi? trong khi nói đúng học cái đó để làm chi đúng hơn?

Và cái mình ngẫm buồn nhất là cái bài vè đó đúng. Nói thật trong Nam còn đỡ nhỉ? CHứ ngoài Bắc thì thực tại hiện giờ ra sao???????? Cái ghế ...để ngồi dù ko có chức gì ....miễn có thu nhập là phải....MUA. Như trên báo đăng đó: Cô giáo ra trường muốn được đi dạy phải tốn vài chục triệu, và tốn khoảng 50tr mà vẫn chưa vào đc....biên chế. Mới có cái nghề...mà nhiều người hiện giờ than bèo nhất của các ngành bèo đã thế thì các ngành khác thế nào nhỉ? BS chắc 100-200...hay 500 chai đây?????
    Vậy với các trường hợp đó thì có bằng+KT đi các bạn có mơ ước đc gì.
    nếu bác thực sự có khả năng thì đi làm cho tư nhân cần quái gì xin vào biên chế mà lo vớ vẫn

xã hội giờ khác rồi , giỏi thì không đói được đâu
    Được sửa bởi tranmainam lúc 22:03 ngày 16-06-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Một bài viết rất hay về "Làm thế nào để tiếp thu được nhiều kiến thức"
    http://dotchuoinon.com/2009/06/05/la...-th%E1%BB%A9c/

Like
    105
    5% người học vì kiến thức
    mà 4.5% thì tự học được

Thế mà elearning có cửa kiếm ăn kể cũng giỏi
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tranmainam View Post
    nếu bác thực sự có khả năng thì đi làm cho tư nhân cần quái gì xin vào biên chế mà lo vớ vẫn

xã hội giờ khác rồi , giỏi thì không đói được đâu
    Trả lời cho bạn nè:
    1. Ngoài các thành phố lớn mới có nhiều DN tư nhân hay Nứơc ngoài thì vẫn còn rất nhiều tỉnh thành rất ít Cty Tư nhân đó.Nên ko phải muốn là kiếm ra việc đc.
    2. Tuy làm tư nhân lương khá cao (so với làm 3 cọc 3 đồng trong NN nha) nhưng mà ở các vùng ít việc nhiều người như quê thì thưa với bạn là...chả có mấy chế độ đâu. Đôi khi làm 4-5 năm mà cái HĐồng họ đếch thèm làm luôn thì...tính thử xem còn các phúc lợi thế nào.
    3. Thực tế vẫn là thực tế. Lương CBộ nhà nước nói thẳng nhiều nơi ko đủ cho họ ăn sáng 30 ngày mà .... sau 5-10 năm cố gắng thì cứ đều như vắt chanh là 1-3 năm vẫn mua đc thêm 1 căn nhà đó. Nên tại sao người ta thích vào làm cho NN nhất là ở các tỉnh.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi minhducgamer View Post
    Đi học tốn tiền thì phải thu lấy tý kiến thức chứ. Ko đc nhiều cũng phải ráng tý tý, đc chừng nào gỡ rạc chừng nấy.Nhưng quan trọng nhất phải có cái bằng. Giờ muốn đi làm nhiều nơi cái bằng quan trọng hơn cái kiến... đó.

Còn mình nói vui vui trên tại ngẫm thực tế mà thấy nhiều cái BUỒN.
    Thấy học DH 4-5 năm mà kiến thức thực dạy các bạn đc bao nhiêu %? Mình nói thẳng bỏ đi 2-2,5 năm vẫn ko thiếu hụt kiến thức.Vì vô vàn cái vô bổ dạy đó để làm gì??????? Vậy mà ở VN hình như đang có tậm trạng luyến tiếc, bỏ cái cũ thì tiếc hùi hụi. Mà cái cũ ko bỏ thì cái mới sao có chỗ xen vào dạy đây? Vì thời lượng quy định nhiêu đó hà? VD đơn giản 3 cái CTrị - Mác + LSD , mới đọc trên báo vnexpree có người thấy gôm 3 môn lại dạy chung còn 6 trình đã...than gom lại chi? trong khi nói đúng học cái đó để làm chi đúng hơn?

Và cái mình ngẫm buồn nhất là cái bài vè đó đúng. Nói thật trong Nam còn đỡ nhỉ? CHứ ngoài Bắc thì thực tại hiện giờ ra sao???????? Cái ghế ...để ngồi dù ko có chức gì ....miễn có thu nhập là phải....MUA. Như trên báo đăng đó: Cô giáo ra trường muốn được đi dạy phải tốn vài chục triệu, và tốn khoảng 50tr mà vẫn chưa vào đc....biên chế. Mới có cái nghề...mà nhiều người hiện giờ than bèo nhất của các ngành bèo đã thế thì các ngành khác thế nào nhỉ? BS chắc 100-200...hay 500 chai đây?????
    Vậy với các trường hợp đó thì có bằng+KT đi các bạn có mơ ước đc gì.
    Trở lại cái thời như cụ Tú Xương nói :"Đứa thời mua tước, đứa mua quan/Phen mày ông quyết đi buôn lọng/Vừa bán vừa la cũng đắt hàng"
    Thời buổi này, làm cho NN hoặc ông siêu giỏi, còn không thì miễn bàn cho xong.10 thằng thì 9 thằng là con ông, cháu cha, dạng gởi gắm,...
    Không phải tất cả, nhưng phường con ông cháu cha ấy mấy đứa ăn học tử tế, đàng hoàng?bằng cấp chúng có ko chạy, thì cũng mua,...
    Bộ giáo dục cũng bó tay với cái nạn bằng giả, học giả thôi vì đụng và vướng nhiều quá.
    Nói chung nó cuộc "cơ chế" rồi, khó thay đổi lắm

Like
    0
    Giới trẻ bây giờ đâu phải ai cũng xem tinh học la nghề chính cua mình đâu. Chúng minh xem tin học như một dụng cụ hỗ trợ cho mình trong công việc và giải trí thôi. Bởi vậy việc học là để lấy kiến thức là quan trong hon chứ. Nhân tiện đây mình muốn hỏi có cách nao giúp mình có thểm học them tin hoc ma không phải chui đầu vào các trung tâm tin học vì mình đang di làm ở xa thành phố lắm, hay là giới thiệu cho mình một trung tâm nào có day ngày t7 và chủ nhật đó. Đừng bảo mình mua sách ma đọc nha, minh thử rồi nhưng cách đó đối với mình không hiệu quả vì mình rất dở tin học. Giúp mình với. Xin tạ ơn

Trang 6 / 16 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết