View Poll Results: Khi quyết định học, thì cần Bằng cấp hay Kiến thức?

Voters
216. You may not vote on this poll
  • Chỉ cần Bằng, không cần Kiến Thức

11 5.09%
  • Chỉ cần Kiến Thức, không cần Bằng

14 6.48%
  • Cần cả 2, nhưng Kiến thức quan trọng hơn

118 54.63%
  • Cần cả 2, nhưng Bằng quan trọng hơn

21 9.72%
  • Cả 2 đều cần ngang nhau

52 24.07%
Trang 11 / 16 FirstFirst ... 6891011121314 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 157
    Like
    0
    Lời khuyên chân thành, bạn hãy học lấy kiến thức, vì với kiến thức thì bạn có thể
    1. Sống trong bất kì môi trường nào cũng từ đủ sống trở lên (tệ như VN hiện nay bạn cũng ko đói)
    2. Bạn có thể đi bất kì đâu và dễ dàng được tiếp nhận vì kiến thức

Còn với học lấy Bằng thì có thể hiện tại ở VN cũng chắc cũng không thọ lắm đâu bạn à, vì VN phải thay đổi, mà thay đổi thì Bằng cấp sẽ chết, còn không thay đổi ..thì cũng không lâu

Like
    0
    bạn cũng đúng nhưng không có cũng chết! xin việc bây giờ đâu có dễ.

Like
    0
    Thì cứ ráng học lấy kiến thức, không học đối phó. Khi mà có kiến thức thì cũng có luôn cái bằng thôi mà. Học mấy trường quốc tế cho nó đàng hoàng, vừa có bằng vừa có kiến thức.

Like
    0
    @: U23_VN
    Sai lầm khi suy nghĩ vậy... Bà "Ch...Tr...ị" không thay đổi lấy gì quan điểm thay đổi. Nói thẳng 3-4 đứa lên báo những ngày gần đây về vụ có bằng mà không được tuyển dụng tại địa phương thì có cty TNHH cũng không dám mướn, cái loại người khoái tranh đấu, đem làm ầm lên báo chí thì không có cty nào dám mướn cả . Có khi làm trái ý nó, nó đem chuyện nội bộ Cty lên báo thì mệt.

Like
    0
    Ở Việt Nam thì nên có bằng, vì rất nhiều người coi trọng bằng cấp lắm.

Nếu bạn đã có nền tảng rồi, bạn muốn công việc hiệu quả hơn thì cần gì bằng nữa, kiến thức và khả năng chuyên môn lúc này là trên hết.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Mr X View Post
    @: U23_VN
    Sai lầm khi suy nghĩ vậy... Bà "Ch...Tr...ị" không thay đổi lấy gì quan điểm thay đổi. Nói thẳng 3-4 đứa lên báo những ngày gần đây về vụ có bằng mà không được tuyển dụng tại địa phương thì có cty TNHH cũng không dám mướn, cái loại người khoái tranh đấu, đem làm ầm lên báo chí thì không có cty nào dám mướn cả . Có khi làm trái ý nó, nó đem chuyện nội bộ Cty lên báo thì mệt.
    đồng ý . Những cũng bức xúc thật. Mình mà là ng ta là phải khôn khéo mà "đi cửa sau" . Chứ còn thế này thì có nhận việc cũng bị "đẩy ra cửa bên" thôi

Like
    0
    Xin lỗi vì mình hỏi hơi ngoài lề 1 chút...
    Các bạn cho mình hỏi: mình là SV tốt nghiệp cao đẳng trường CDKT Cao Thắng, ngành tự động (1 ngành ko hề liên quan đến CNTT). Nhưng quả thực mình ko thích nghề này, mình thích về CNTT. Mình muốn sau này sẽ đi làm về CNTT, cụ thể là về quản trị mạng. Hiện tại mình đang theo học lớp MCSA tại trung tâm Nhất Nghệ. Các bạn cho mình hỏi mình nên học những gì để có thể ra làm nghề quản trị mạng. (mình dự định sẽ học MCSA rồi MCSE, CEH...). Với 2 chứng chỉ như MCSA & MCSE nhưng lại chỉ có bằng CD về 1 ngành khác ko đúng CNTT thì liệu nhà tuyển dụng có chọn mình ko? (mình ko đề cập đến vấn đề kiến thức vì mình nghĩ đã quyết và yêu thích nghề này thì sẽ cố gắng hết sức để giỏi về nó). Với tình hình của mình như vậy chắc ko khác j 1 người ko có bằng cấp chỉ có 2 chứng chỉ MS lận lưng?
    Mình cũng có dự định sẽ học thêm những cái liên quan như lập trình web hay các chứng chỉ của cisco chẳng hạn.
    Cám ơn các bạn.

Like
    8
    tớ thấy ở một số cơ quan mấy ông bự có bằng này nọ, trong khi unikey mà ko biet xài nữa, xài phần mềm thì cái gì của viêt nam xài ngôn ngữ việt nam họa ra còn biết chút chút, còn tiếng anh là ngu cái mặt ra, rờ rờ như gà.

Like
    0
    Điều kiện cần là bằng cấp, điều kiện đủ là kiến thức - đó luôn là 1 chân lý trong mọi thời đại

Like
    8
    Quote Được gửi bởi mathienlong1412 View Post
    Xin lỗi vì mình hỏi hơi ngoài lề 1 chút...
    Các bạn cho mình hỏi: mình là SV tốt nghiệp cao đẳng trường CDKT Cao Thắng, ngành tự động (1 ngành ko hề liên quan đến CNTT). Nhưng quả thực mình ko thích nghề này, mình thích về CNTT. Mình muốn sau này sẽ đi làm về CNTT, cụ thể là về quản trị mạng. Hiện tại mình đang theo học lớp MCSA tại trung tâm Nhất Nghệ. Các bạn cho mình hỏi mình nên học những gì để có thể ra làm nghề quản trị mạng. (mình dự định sẽ học MCSA rồi MCSE, CEH...). Với 2 chứng chỉ như MCSA & MCSE nhưng lại chỉ có bằng CD về 1 ngành khác ko đúng CNTT thì liệu nhà tuyển dụng có chọn mình ko? (mình ko đề cập đến vấn đề kiến thức vì mình nghĩ đã quyết và yêu thích nghề này thì sẽ cố gắng hết sức để giỏi về nó). Với tình hình của mình như vậy chắc ko khác j 1 người ko có bằng cấp chỉ có 2 chứng chỉ MS lận lưng?
    Mình cũng có dự định sẽ học thêm những cái liên quan như lập trình web hay các chứng chỉ của cisco chẳng hạn.
    Cám ơn các bạn.
    theo nghề của cậu di, nganh cntt phiêu như nồi cơm thiêu

Trang 11 / 16 FirstFirst ... 6891011121314 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết