Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Thông tin Cách load file của windows đối với ,một phần mềm

Mình muốn biết quá trình khởi động một phần mềm?Khi khởi động win load các file khởi đông của phần mềm như thế nào?như mình bít các file khởi động đc load và đc ghi vào lần lượt từ cache>Ram>ổ nhớ HDD vậy có đúng không ?Vì co ý kiến cho rằng nó kòn nhớ 1 số file vào cả ổ cứng trước khi bộ nhớ cache và Ram đầy vậy có đúng không nhỉ?Trả loi` cho minh` cái nha?
    Quote Quote

Like
    168
    1. Thú thật không hiểu bạn hỏi gì,
    2. Tuy nhiên khi load files có nhiều cách, đơn giản nhất là từ HDD qua Buffer (có nơi cũng gọi là Cache) qua RAM rồi qua Cache (cái này là Cache của CPU) ....
    3. Nhớ files vào ổ cứng có lẽ bạn nói đó là swap hay page file.

Like
    0
    Bạn ơi!SR nha!Hi` hi`!Minh` Ga` lắm !Ý minh` muốn hỏi là cách windows khởi động 1 phần mềm như thế nào?VD như KIS chẳng hạn.Có phải nó load những file có chức năng khởi động không? hay win nó làm thế nào để chạy đc KIS?Mình ko hiểu rõ lắm nhưng giả sử bạn bật KIS lần đầu sẽ thấy KIS đc bật lên lâu hơn so với những lần khởi động KIS sau(tất nhiên là xét lúc chưa tắt máy tính đây là xét nhiu` lần bật KIS hay bất ki` phần mềm nao` mà chưa tắt máy )vì hình như là các file khởi động của nó đc lưu lại trên cache hay Ram(hinh` như thế thì phải?)vì vậy máy truy cập nhanh hơn!Hi` hi`...Bạn nao` giải thick cho minh` đc ko?

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết