Trang 7 / 18 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 173
    Like
    2
    Quote Được gửi bởi poorbussiness View Post
    ăn thịt chó = chó đẻ quan điểm cá nhân
    Xi lận chẳng lô đề chi hết...
    .......

Chó đê!... hưởng ứng

Like
    50
    Quote Được gửi bởi shena22 View Post
    người ta vẫn nói là chó là người bạn chân thành của con người mà.....hihi

Có lẽ con người nghĩ vậy, nên đôi khi đem bạn chó mần thịt xong rồi vái "Hic ! coi như bạn bè giúp nhau nhé, bạn chó hỉ ...!"

Like
    146
    Chó là bạn mình mà mình ăn thịt chó là mình bất nghĩa, nhưng mà những con chó mình ăn nó hổng phải bạn mình, ăn bạn người ta thì hổng có bất nghĩa... tốt nhất là nuôi con to thiệt to như Bẹc-giê, hoặc nuôi con nhỏ thiệt nhỏ như Chi-qua-qua, chứ nuôi mấy con chó cỏ bị xử hết à.

Mà cũng tùy chỗ, chứ cái hẻm nhà em ở từ trước đến nay chó chưa bao giờ bị bắt trộm hết, bảo đảm luôn... nhà em với mấy nhà khác nuôi mấy con toàn bị già mà die không à chứ không có bị bắt.

Dạo sau này nuôi chó riết thấy cái hẻm mất vệ sinh quá nên giờ cả hẻm chỉ còn một nhà nuôi chó thôi, tối tối dẫn chó ra đường, phải cầm theo cái bao xốp để hốt, sắp tới chó nhà bà đó mà die chắc là hổng có chó luôn. Còn em giờ đang nuôi mèo... hihi... haizzz... coi trên youtube thấy mấy con mèo đi ị xong biết nhấn nút xả bồn cầu hay dễ sợ, cái vụ đó thì tập hoài tập quỉ vẫn không biết phải tập như thế nào, em toàn cầm tay nó ấn xuống để dạy mà cũng ko được, nói chung là biết vào toalet, ngồi gần bồn cầu cũng là mừng rồi!
    Không đi làm sao tới.

Like
    17
    ghê ta, tập cho mèo biết toilet luôn, ghê ghê, bái phục bái phục (muội không thích lại gần mấy con đó, ai kiu hồi đó con mèo đen dám cào muội, thấy ghét)

Like
    15
    Quote Được gửi bởi poorbussiness View Post
    ăn thịt chó = chó đẻ quan điểm cá nhân
    Nói như bác vậy ăn thịt bò là bò đẻ a ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi BoTayConGaQuay View Post
    Nói như bác vậy ăn thịt bò là bò đẻ a ?
    ăn thịch heo là heo đẻ à ...

Like
    2,418
    Hồi còn trẻ đi gác dân phòng, tối nọ tới phiên trực, do đi làm về trễ nên mình chạy xe ra phường (thường thì đi bộ ra, mang xe ra mất công phải lấy xe đi tuần, rồi tụi nó mượn xe đi ăn khuya,...). Chạy gần tới phường đội chợt nghe tiếng la hét, tri hô, thấy hai thằng tướng tá bặm trợn chạy cái 67 xoáy nòng phóng vèo qua mặt mình, không hiểu chuyện gì mình chạy đến chốt, gặp bà chủ tịch Phường đang đứng giữa đường khóc tu hu, anh em đứa thì chạy vào chốt lấy súng đứa thì chạy ra bãi nổ máy xe, cha nội phường đội trưởng thấy mình vừa trờ tới, cầm luôn cây AK nhảy lên xe, miệng hét "rượt theo", tờ từ từ chạy, hỏi rượt ai, ổng thở hổn hển, bảo là hai thằng 67 hồi nãy quăng thòng lọng, giật phắt con berger gần 60kg bà chủ tịch phường đang dắt đi dạo. Mà kể cũng hay, lâu lâu tụi tui dỡn với nó, nó chồm lên là không thằng nào đỡ nổi nó hết, hai thằng kia tướng y chang thằng nghiện xì ke, không hiểu nó dùng thế gì mà lôi một phát, con chó bị lôi lên nằm giữa hai thằng liền.

Nhắm hướng hai thằng đó vừa chạy, bọn tôi đuổi theo, đang chạy vòng vòng thì gặp hai thằng đó từ trong hẻm vọt ra, chắc các chú lủi vô hẻm trốn rồi bị lạc trong đó, khoảng cách khá gần lại ỷ mình có súng, tớ lao lên, miệng hét "đứng im không tao bắn", hai xe rượt nhau với tốc độ khá cao vòng vòng trong mấy con hẻm, bọn nó chạy trước tớ chừng 30m và ngày càng xa, ra đến đường cái, tay cầm lái chặt khúc cua tuyệt đẹp, tiếng máy xe nổ vang rền rồi mất hút, vài giây sau một tiếng va chạm rợn người rồi tiếng bánh xe thắng cháy đường rít lên. Hai thằng tớ giật mình ngừng xe, tắt máy rồi rón rén đi bộ ra đầu hẻm, hai chú kia chặt cua với tốc độ quá cao nên còng cua hơi rộng, và bay thẳng vô đầu chiếc xe tải đang chạy ngược chiều cũng với tốc độ rất cao (đầu những năm 1990 10g đêm đã là khuya lắm rồi, giờ đó mà ra đường thường chỉ có thành phần ăn đêm và xe chở hàng lậu thôi, mạnh ai nấy chạy và thường là không có luật lệ gì trên đường cả. chiếc xe, hai tên ăn trộm và con chó hoà thành một đống đen thùi dưới gầm xe tải, hai thằng tớ tần ngần nhìn nhau, cha nội kia mở lời trước "tụi nó trốn ở đâu hay ghê há, tao với mày rượt nãy giờ mà không thấy tụi nó đâu", vẫn còn sợ cứng cả người, tớ dắt chiếc xe đi bộ ngược lại vào trong hẻm, đi đường khác về, cha nội kia lẽo đẽo theo sau, một hồi thấy mình yên lặng quá, ổng lại nói "hồi nãy mày hù đòi bắn, tao mắc cười quá, lúc đó bả la như cháy nhà, tao hoảng quá chụp cây súng chạy, đâu có nhớ cầm theo băng đạn đâu". Tớ vẫn lặng im, hai thằng dắt bộ chiếc xe về đến phường khai đúng y như đã bàn. Tối đó hai thằng trằn trọc không sao ngủ được (ai bảo dân quân tự vệ với phường đội là thức khuya cho dân ngủ là mấy thằng xạo đó). Tay phường đội trưởng nháy tôi, hai thằng lấy chiếc xe jeep bật đèn chớp chạy ra hiện trường, lần này vũ khí đầy đủ. Mặt đường trống trơn, sạch sẽ, chỉ có vài vết trầy và ít mảnh vụn của đèn xe bị bể, giống như có xe nào bị trượt té vậy, hoàn toàn không hề có bằng chứng gì của một vụ tai nạn nghiêm trọng cả, tớ lầm lỳ đạp ga chiếc xe chạy thẳng lên công an phường, lấy cớ xin thuốc lá hút rồi ngồi lật lật cuốn sổ trực ban, không có gì cả. Chả hiểu ai dọn dẹp cái đống đó nữa.

Tới giờ nhớ lại vẫn còn sợ, mạng người sao mà phù du quá, mạng chó cũng vậy.

Like
    146
    Haizzz... chuyện của bác Kiệt quả là quá ghê, đọc vô thấy sợ sợ... hic hic... thường mấy thằng giựt đồ thà bị công an dân phòng bắt vô trỏng quýnh còn đỡ chứ mà gặp dân bu lại quýnh nhiều khi còn thê thảm hơn, bởi vậy hồi xưa hẻm em lúc còn bán ma túy, nhiều chú giật nhằm dây chuyền giả mà bị quýnh chí mạng rồi đi cải tạo mới đau... haizzz...
    Không đi làm sao tới.

Like
    22
    Đọc chuyện bác Kiệt lúc 12h đêm xong hết dám ngủ rồi. Không chịu đâu ( phải ngồi code à
    Khám phá Du lich Con Dao

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi tin_truc22 View Post
    Đọc chuyện bác Kiệt lúc 12h đêm xong hết dám ngủ rồi. Không chịu đâu ( phải ngồi code à
    ai biểu bác đầu têu mần cái thớt này làm chi

Trang 7 / 18 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết