Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Thiết bị này có trên thị trường ko nhỉ ?

Chào mọi người!
    Nhà tui có bắc truyền hình cáp (SCTV), nay tui muốn chia ra thêm 1 dây để cắm vào PC, ko biết trên thị trường có thiết bị nào chuyển đổi để cắm cáp vào PC ko nhỉ ?
    Mong mọi người chỉ giúp cho. Thank!

Like
    529
    Nếu máy tính (graphic card) có cổng cho anten thì bạn cắm thoải mái, còn không thì cần mua 1 TV box cổng USB

Like
    0
    có đấy. bạn chỉ cần mua thêm một cái box để chuyển tín hiệu là ok. sản phẩm có bán ngoài thị trường rất nhiều giá khoảng từ 200k đến 300k.

Like
    0
    Hình như cái box đó là để cắm Anten trời vào mà (hệ D/K), còn truyền hình cáp là B/G ko biết nó có chịu ko nữa.
    Ai đang xài thì xin cho biết với ? Thank!

Like
    86
    Y chang bảo đảm được.
    Nó support mọi hệ PAL

Like
    0
    Quote Được gửi bởi giooc3chop View Post
    Chào mọi người!
    Nhà tui có bắc truyền hình cáp (SCTV), nay tui muốn chia ra thêm 1 dây để cắm vào PC, ko biết trên thị trường có thiết bị nào chuyển đổi để cắm cáp vào PC ko nhỉ ?
    Mong mọi người chỉ giúp cho. Thank!
    thiết bị mà bạn hỏi là TV-Box hoặc cardTV ! tui cũng đang dùng SCTV, từ 1 trung kế đi vào chia ra 5 ngõ: 4 TV + 1 ADSL, trong đó tui lấy 1 đường TV đưa và Card TV gắn trong chuẩn PCI, vừa xem TV vừa có thể ghi lại thành file .mpg.
    CardTV của tui hiệu Gadmei giá 30$ (hàng phổ thông China), bắt được 74 kênh, chất lượng xem cũng ngang ngửa TV, nhưng chất lượng record chỉ đạt 70-80%.

PS: tui rất ít khi xem TV: ngồi laptop suốt ngày, rảnh thì lấy dvd ra xem. Còn TV chỉ xem tin tức lúc ăn cơm và kênh Walt Disney

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết