Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Mở chức năng khóa trong Access

hiện em đang có một file Access bị khóa...
    tình trạng nó là mổi khi khỏi động, muốn xem các Form thiết kế thế nào là mình phải bấm F11 mới lên, mà lại ko thể bấm được chuột phải trong file này, lại ko thấy menu đầy đủ nữa, em muốn unlock nó để tiện mày mò, học hỏi code trong đó, mong mọi người chỉ giáo cho em để em unlock cái...thanks....
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Cách tốt nhất là sử dụng tính năng Import.
    Bạn tạo một CSDL trống trước sau đó dùng lệnh Import và nhập tất cả các đối tượng từ CSDL bị khóa đó.
    Sau đó bạn có thể xem và tham khảo các nội dung một cách bình thường.
    Lưu ý là chỉ làm được nếu tập tin bị khóa không phải là một ứng dụng Access đã được dịch sang mde.
    Hi vọng cách này sẽ giúp được bạn shinichi...

Like
    0
    inport ko dc dau ban oi trong access co so du lieu acess da di khoa thi chi co mat ma moi mo dc con lai bo tay minh bi hoài ai co cach chi cho minh con inport nhu ban noi thi qua co so du lieu moi cung bi khoa nhu thuong`

Like
    0
    Đúng vậy, Access file bị khóa thì chỉ xem được Table và Query.
    Form thiết kế thế nào, bạn nhìn bề ngoài cũng đoán được. Chỉ có nó chạy như thế nào là do VBA trong thẻ Event hoặc Macro. Nhưng theo mình biết thì VBA trong form cũng xài những cái rất đơn giản.

Like
    0
    Các bạn không phân biệt được khóa cơ sở dữ liệu với việc bảo vệ mã nguồn bằng mật mã.
    1. Khóa cơ sở dữ liệu = mật mã không dùng phân quyền: Để sử dụng được bạn cần nhập mật khẩu để mở CSDL và có thể thao tác với các bảng bình thường. Bẻ khóa vụ này có lẽ là dễ nhất

2. Khóa mã nguồn bằng mật khẩu để chống xem, sửa.
    Đa số trường hợp thì họ chỉ dùng cách 2 đối với ứng dụng Access dạng mdb.
    Có nhiều cách để bỏ khóa dạng này bằng vài công cụ phổ biến trên mạng như VBA password recovery của Elcomsoft ...
    Khi bị khóa dạng này bạn không thể xem mã nguồn được mà chỉ thấy danh sách các form, module, class, report.

3. Một cách khác nữa là họ khóa bằng cách ngăn cản người dùng truy cập mã nguồn hoặc không cho họ dừng việc thực thi ứng dụng, cách này thì có thể bỏ qua bằng cách Import như tôi nói nhưng nếu họ thêm việc bảo vệ mật khẩu mã nguồn nữa thì cần phải bẻ khóa.

4. Khóa bằng cách phân quyền người dùng, cách này bẻ khóa không dễ dàng mấy nhưng nói chung vẫn làm được.

5. Dịch sang mde - cách này thì gần như không thể bẻ được, nếu dịch ngược lại thì đa số mã nguồn cũng đều không còn nguyên vẹn nữa.
    Túm lại là thế....

Và cũng chia sẻ luôn với bạn, nếu bạn muốn vọc, gửi tập tin đó cho tôi theo địa chỉ ngocdd@sfdp.net.
    Tôi sẽ ngâm cứu thử và giúp bạn khám phá thêm.

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    ai có csdl về quản lý nhà hàng không ?cho mình tham khảo được không?co cả bài phân tích nửa cung được ,cảm ơn nha.

Like
    0
    mình có 1 bài báo cáo về quản lí khách sạn nè
    cần thì pm mình
    mail : haohoa.kute@gmail.com

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    làm cách nào để vào design Forms đc . chức năng đó bị mờ đi rồi

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới