Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16
    Like
    0

Buồn quá đi ! cach hoc tieng Anh hieu qua

Minh gap mot so kho khan trong viec hoc tieng Anh.
    Co ban nao co the chi cho minh cach hoc tieng Anh hieu qua voi. Minh hay quen tu, va van pham.
    Cam on cac ban nhieu. Chuc cac ban vui ve.
    Quote Quote

Like
    0

Hạnh phúc tanbinh oi

đừng lo nhé, bạn có thật sự muốn học AV thì cứ cố gắng hết mình , mỗi ngày bạn cứ học :

10 TỪ MỚI ( KHÔNG CẦN HỌC NHIỀU VÀ GẤP ĐÂU )

NHƯNG PHẢI BẢO ĐẢM LÀ HỌC ĐỀU ĐẶN , KHÔNG CÓ HỌC 20 TỪ

CHO HÔM NAY ĐỂ BÙ CHO HÔM QUA QUÊN HỌC .

BẠN HỌC 10 TỪ THẬT SỰ THÌ BẠN CHỈ NHỚ KHỎANG 4

TỪ THÔI , NHƯNG BẠN THỬ TÍNH NHẨM , 1 NĂM BẠN CÓ THỂ CÓ

1440 TỪ (TRONG 3 NĂM VẬY THÌ BẠN CÓ THỂ LÀ LIVING

DICTIONARI RỒI ) TUY KHÔNG GIỎI BẰNG AI NHƯNG CHẮC CHẮN SSẼ HƠN NHIỀU NGƯỜI HEN
    SEE YOU SOON
    HAVE A GOOD DAY

Like
    0

Thông tin cam on timon

Cam on timon nhieu nha! Minh khong biet no co hieu qua doi voi minh khong nua. Nhung do cung la mot cach hay. Minh se co gang thu xem.
    Chuc ban mot ngay vui ve.

Like
    0

Hạnh phúc chao an binh

khong co gi dau , minh chi chia se chut kinh nghiem nho? de

hoc tieng anh thoi, minh thich giao luu voi cac ban , de hoc hoi?

them
    tam biet

Like
    0

Hạnh phúc Thiet tui cung nhu ban thoi !

Y kien kia cung hay...nhung neu duoc ban hoc thuoc tu vung bang cach... hoc doan van co noi dung de thuoc hon..ha'..ko nhung the khi hoc xong ban con nho cau truc cau..mong ban gioi..by.by.e

Like
    0
    mình cũng có ý kiến:
    Nếu mình học như vậy không thì không ổn cho mấy bởi vì khi mình học một cái gì đó mới, nó rất khó cho bạn recognize in mind ( nhớ trong đầu) . Cho nên bạn cần phải có một cái gì đó cho nó dễ nhớ ( chẳng hạn như hình ảnh, bạn có thể nói, nói chung là cái gì mà làm cho bạn nhớ về nó thì nên sự dụng triệt đễ)
    Vậy thui hết ý kiến dzòi.....để từ từ suy nghĩ tiếp.

Like
    0
    ban hay noi cho minh nghe la ban co nghiem tuc k khi noi vay!ehm , neu ban nghiem tuc thi minh chi cho ban cach nay nhe. Tu do toi gio , chi co minh minh lam duoc thoi , co nhieu nguoi da nghe rui , nhung k lam noi
    ban hay kiem cuon sãch song ngu nao do, hoc tu vung truoc, che phan tieng viet lai, nhin tu tieng anh ma viet qua. cho nao k biet gio to giay ra, nhin lai roi viet vao. Viet chung nao ma k con sai nua la ok
    dam bao 4 thagn sau, cu moi ngay deu dan 1 bai, thi english cua ban rat kha.
    do la kinh nghiem cua minh do.Neu ban du sieng thi lam

Like
    0
    Good static for the long game.Thật thú vị là có người khác học rất giống mình, mình đã viết đi viết lại truyện ngắn "Chiếc lá cuối cùng", mình nhớ từng chữ của truyện.
    Nếu bạn học từ vựng thì có 1 cách khá ngược đời nhưng hiệu quả, cố gắng quên từ ấy đi, thí dụ mình cố gắng quên từ "improve" bằng cách nghĩ "try to forget the word 'improve' to improve english".Cứ như là đọc thơ lục bát .
    Chúc bạn có hứng thú trong việc học ingso*`li'ch.

Like
    0
    Cách hay đẻ vừa nhớ từ và văn phạm là đặt câu với từ mơí mà bạn vừa mới học. Cũng như timon đã nói, bạn đừng học cùng một lúc quá nhiều từ. Bạn nên học các từ có nghĩa liên quan đến một chủ đề nào đó , hay về cách mà chúng dùng trong câu. Và còn phải tập viết nữa nhé.

Like
    0

Hạnh phúc

Mình thì lại nhớ được nhiều từ là do mình nghe nhạc thôi. Không những từ đâu mà còn có cả những mẫu câu hay lắm. Vấn đề là khi bạn nghe bài nào bạn thích mà bạn chưa hiểu hết ý nghĩa của nó thì nên lên mạng download lời của bài hát đó về mà xem cho nó rõ ý nghĩa. Đảm bảo có những lúc làm bài TA bạn sẽ nhớ được khá nhiều từ mà thực ra nó được gợi nhớ từ 1 bài hát nào đó đó. Còn tất nhiên, bạn muốn học để tiến bộ nhanh thì không nên theo cái cách Amateur này của mình. Nhưng mà cũng còn 1 cách nữa là bạn hãy tìm những quyển truyện hay bài báo... TA mà nó lại liên quan đến sở thích của bạn ý hay những vấn đề bạn đang quan tâm chẳng hạn như vậy sẽ có cảm hứng đọc hơn. Nhưng mà đây chỉ là cách học để biết thêm từ vựng thôi đấy. Nó sẽ giúp bạn dễ tiếp thu hơn chăng??? Dù sao thì mình cũng chỉ là muốn góp phần 1 tí thôi, nếu ai thấy cách này không hợp lí thì mong các bạn cũng đừng cười. Mỗi người đều sẽ có 1 cách học của riêng mình thôi, không thể giống nhau hoàn toàn được đâu.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết