Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 16 / 16
    Like
    0
    mình có một cách để giỏi tiếng Anh nữa, đó là bạn chơi game đị ,hoặc là coi phim nước ngoại Điều đó cũng rất có ích cho bạn

Like
    0
    Với Snetfones thì: muốn giỏi TA cần đọc báo, xem phim nghe nhạc, hát Karaoke...cần học thực tiễn, thực tế cuộc sống chứ đừng ngồi 1 chỗ mà "tụng" từ vững.

Biết vậy nhưng chưa thực hiện và đang "thất bại" vì dể Tiếng Anh.

Like
    0
    If you don't mind, I'll reply in English here...
    Whether you're just want to learn English or just being lazy like me, you'll find that it's beneficial to have a text-to-speech program on your computer to read the text for you. That way, you'll see what the words look like and how they're pronounce... but sometimes the program might not work perfectly and there're some mis-pronounce words...

Like
    0

Thông tin english is not very....

bạn muốn học giỏi tiếng anh?
    đây là điều ai cũng mong muốn.
    Đầu tiên bạn phải xác định mình học tiếng anh để làm gì.Nó phục vụ cho một công việc nào đó cụ thể.Bạn học để giao tiếp thông thường,để thi hay phục vụ cho chuyên nghành?!
    Bạn học như thế nào.Cái này phụ thuộc vào trình độ và điểm xuất phát của mỗi người .Không ai giống ai cả.Tuy nhiên nếu bạn có niềm đam mê yêu thích với nó thì thực sự sẽ dễ dàng hơn nhiều.Yêu thích tiêng anh là như thế nào?trong đầu bạn lúc nào cũng là tiếng anh.Đôi khi nhìn thấy một câu hay chữ tiếng anh mà mình chưa biết phải tra từ điển ngay.Cũng có khi là ngược lại với tiếng việt.Nói chung là học từ đầu tiên nhưngtừ gắn vào trong câu cụ thể thì sẽ dễ thuộc hơn.Còn về cấu trúc hay ngữ pháp thì bạn có thể tìm thấy ở bất kì cuốn sách ngữ pháp nào.mình xin giới thiệu cuốn "english grammar in use" .Đây là cuốn sách khá hay .Bạn có thể có những kiến thức căn bản về tiếng anh
    Một chút kinh nghiệm về tiếng anh .Mong các bạn học ngày càng tốt hơn
    " wish you will be good at english "

Like
    0
    Học từ bằng những câu thành ngữ cũng thú vị lắm đó.Có thể từ đó bạn tạo được niềm đam mê với tiêng Anh cũng nên

Like
    0

Buồn quá đi !

tui thấy báo flower đọc được đó

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết