Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Hỏi cách tuyển dụng lập trình java kinh nghiệm trên 5 năm?

Chào các bạn,
    Có người bạn đang tìm kiếm candidate cho một project java, yêu cầu là phải có bề dày kinh nghiệm trên 5 năm, đã trải qua ít nhất 3 project về java (chỉ tính những project có thời gian trên 6 tháng), vậy mà không tìm ra. Với lại English (listening, writing, speaking, còn reading thì khỏi nói) phải good mới được, vì phải làm việc trực tiếp với client mà. Thành thạo các java framework và có kinh qua các platform trên java.

Salary thì bảo đảm là rất tốt.

Các bác có cách nào hay xin chỉ giúp. À mà các bác vừa rời CSCV, CyberSoft đâu hết rồi nhỉ?
    Quote Quote

Like
    0
    Bác cứ ném cái "rất tốt" lên tiêu đề là sẽ có người ngay. Thật đấy

Like
    0
    Ở VN mình rất khó tuyển lập trình viên trên 5 năm kinh nghiệm vì chỉ được 3 năm là chú nào cũng đòi lên PM hoặc tệ nhất cũng là team leader nên không chú nào còn muốn/có thể code nữa. Nghe thì hài nhưng đó là sự thật.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi cu-teo View Post
    Ở VN mình rất khó tuyển lập trình viên trên 5 năm kinh nghiệm vì chỉ được 3 năm là chú nào cũng đòi lên PM hoặc tệ nhất cũng là team leader nên không chú nào còn muốn/có thể code nữa. Nghe thì hài nhưng đó là sự thật.
    Bạn nói đúng. Tâm lý developer của chúng ta nói chung là như vậy. Vì được promote thì lương sẽ cao hơn mà :-). Tuy nhiên chúng tôi tìm người không phải suốt 5 năm ngồi viết java, mà có thời gian làm việc với java trên 5 năm (cái này cũng hơi khó diễn đạt), có thể giữ các vị trí như senior developer hay TA gì đó. Tôi nghĩ ở saigon số người vậy cũng đâu ít phải không bạn?

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết