Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Ngạc nhiên [ Need Help ] Màn Hình không hiển thị. Máy khởi động bình thường.

Các bạn ơi giúp mình với!
    Máy tính sử dụng bình thường. Nhưng khi bị va chạm ( đá ^ ^! ) mạnh phía trước thùng máy ( Mặt trước Case bị bể. Còn lại thì bình thường! ). Sau cú va chạm ấy. Máy tính vẫn khởi động bình thường.
    + Có tiếng tít nạp CMOS
    + Quạt và hệ thống vẫn chạy ổn định. Chỉ nghe tiếng quạt gió bình thường. Không có tiếng gì lạ.
    + Loa, bàn phím, chuột vẫn hoạt động bình thường.
    + Có nhạc lúc khởi động vào Win và lúc thoát Wim.
    + Ổ DVD vẫn hoạt động.

Chỉ có duy nhất là cái màn hình không chịu hiển thị gì cả. Đem màn hình test máy khác vẫn ok! Khi đem cáp gắn vào main có hiện tượng như sao:
    Màn hình cháy đèn rất lạ. 0.5s là màu xanh sáng ( màu đèn lúc màn hình hoạt động ) sau đó chuyển sang màu cam ( màu đèn lúc không hoạt động). Nó cứ nháy liên tục. Đã test ở 2 màn hình khác nhau. Vẫn bị hiện tượng trên!

Bạn nào có thể giúp mình được không?

P/S Mod: Thật lòng mình xin lỗi Mod vì đã lập topic riêng thế này. Mình đã đọc một số bài có liên quan đến vấn đề này trong điễn đàn. Nhưng ở các trường hợp khác. Không giống với trường hợp của mình. Nên mình mạn phép lập topic mới. Mong Mod thông cảm.
    Được sửa bởi Kidermod lúc 01:09 ngày 27-05-2009
    Quote Quote

Like
    0
    bạn coi lại cable nối giữa main và thùng đi
    ----------------------------------------------
    Chương trình sữa máy tính để bàn miễn phí(hạn chót là 30/6/2009)
    Bạn chỉ cần gọi:01232370187
    Hoặc bạn có thể xem thông tin chi tiết ở đây: http://suamaytinhdeban.blogspot.com/
    Email:suamaytinhdeban@gmail.com

Like
    0
    Màng hình ko lên sao biết chuột ,bàn phím hoạt động bình thường

Like
    0
    100% lỗi của bạn là do lỏng chân card màn hình, có thể do bị va chạm hoặc thời tiết ẩm dẫn đến chân tiếp xúc không được tốt, bạn tháo card màn hình ra, lấy giấy trắng lau sạch chân card , làm sạch bụi ở khe cắm card trên main. Chúc bạn thành công

Like
    0

Hạnh phúc

Quote Được gửi bởi WhiteGhost View Post
    Màng hình ko lên sao biết chuột ,bàn phím hoạt động bình thường
    Biết chứ bạn! Phím numlock, capslock, scroll, vẫn phản ứng mà bạn. Chuột vẫn cháy, mình xài chuột quang.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi sunday1986 View Post
    bạn coi lại cable nối giữa main và thùng đi
    Ý bạn nói là cái cổng VGA hay cái dây cáp? Nếu Cáp thì chắc chắn không phải. Vì mình test máy khác ok mà bạn. Còn VGA mình vẫn bình thường không bị méo mó hay biến dạng.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi boyktmt View Post
    100% lỗi của bạn là do lỏng chân card màn hình, có thể do bị va chạm hoặc thời tiết ẩm dẫn đến chân tiếp xúc không được tốt, bạn tháo card màn hình ra, lấy giấy trắng lau sạch chân card , làm sạch bụi ở khe cắm card trên main. Chúc bạn thành công
    Cám ơn bạn! Để mình test thử! Nếu có kết quà khả quan mình sẽ cho bạn biết! Thank bạn nhiều!
    Được sửa bởi Kidermod lúc 18:18 ngày 27-05-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    máy của mình khi khởi động vẫn bình thường nhưng màn hình chỉ báo các phần như safe mode, safe mode with networking, safe mode with command prompt hay last known good configuration, start windows normally thoi. nhưng mình chọn phần nào thì màn hình cũng trắng, chỉ hiện mỗi con chuột thôi. ai biết nó bị sao giúp mình với. Liệu có phải cài lại win ko

Like
    0
    Kilder Mode : Ý bạn nói là cái cổng VGA hay cái dây cáp? Nếu Cáp thì chắc chắn không phải. Vì mình test máy khác ok mà bạn. Còn VGA mình vẫn bình thường không bị méo mó hay biến dạng.

Haha . Kiem tra lai cong VGA di ban . Dau fai vga fai meo mo' thi moi bi hu* . Ko tin ban thao VGA ra roi gan man hinh vao VGA onboard di dam bao se~ len . Thao VGA lau trui` lai roi gan vo la ok ( ko duoc nho kiem tra lai bios vi nhieu khi thao VGA roi` thi main se nhan VGA on , luc do la fai disable con onboard di do nha )
    Chuc Ban thanh cong

Like
    0
    chắc do vga rồi, đá 1 phát làm em làm em nó long chân rồi

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết