Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Cứu máy của em với :((

Máy tính của em đang bị vấn đề nặng, mong mọi người giúp em với ...
    Em đang dùng laptop HP dv6700, em dùng máy khá cẩn thận, ít khi mang vác nhiều và ko bao h cắm máy qua đêm
    Em đang ở nước ngoài và bây h trong tay em chỉ có 1 đĩa cài Window XP và 1 đĩa Hiren Boot thôi

Hiện tượng của em là thế này, em đang xem video hài thì máy bị đơ, thế là em tắt máy đi bật lại (tắt bằng cách giữ nút nguồn, do em chờ mãi máy ko hết đơ)
    Lúc bật lại thì máy nó cứ đến đoạn load window XP thì dừng lại, 1 lúc sau thì nó chuyển thành màn hình xanh và tự động khởi động lại. Em đã thử vào Safe Mode và Last Know Good Configuration đều ko được, nó chạy 1 màn hình load các files .sys rồi lại tự khởi động lại
    Em thử dùng đĩa cài Win XP để boot và recovery, nhưng lần đầu tiên nó chạy đến đoạn load các file trong màn hình Window Setup thì bị dừng, từ lần 2 trở đi sau khi "Press any key to boot from CD" thì nó chạy phần Investigating .... files thì thông báo là "N... gì gì đó failed" và tự tắt máy
    Giữa các lần khởi động lại như thế thì có lúc em ấn vào nút bật máy thì đèn của máy bật sáng, quạt bắt đầu chạy rồi máy lại bị tắt đi (kiểu như máy của em nó cố gắng chạy nhưng ko được ấy, xót quá ><)
    Em thử hỏi 1 người thì ng đó nói em test = HDD Regenerator ở trong Hiren Boot CD. Em chạy và mới recover được 1 bad sector thì máy bị tắt do mất nguồn điện (do em nhỡ chân ... đá vào cái công tắc điện)
    Thế rồi khi bật lại máy thì máy nó lại vào được Window bình thường, bây h em đang viết bài này trên máy.

Bây h em ko dám tắt máy nữa, em sợ nếu tắt máy thì ko vào lại được win mất. Bây h em ko biết phải làm gì để máy lại chạy tốt. Không thể boot và cài lại Win đc rồi vì trước em thử boot bằng CD nhưng ko được.
    Mọi người có thể cho em hỏi máy em bị làm sao và có cách nào để cứu máy em được ko ><?

Em xin cám ơn mọi người nhiều
    Quote Quote

Like
    0
    Vệ sinh máy
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết