Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

Sử dụng Trình duyệt Opera Mini trên máy tính

Opera mini là trình duyệt số 1 dành cho điện thoại di động. Nó đem lại giải pháp full-website, cùng với nhiều chức năng tiện dụng. Đặc biệt nó được hỗ trợ máy chủ mạnh mẽ vì thế mà tốc độ lướt web của Opera mini thực sự thỏa mãn nhu cầu của chúng ta.(Khi bạn tải 1 trang web,operamini sẽ dùng máy chủ mạnh mẽ được đặt ở nhiều nơi, tải về rồi sau đó truyền đến điện thoại của bạn nhằm tối ưu tốc độ)

Bạn đã bao giờ kết nối internet cho máy tính của mình bằng sóng GPRS qua chiếc điện thoại của mình chưa? Đây là giải pháp cho những ai phải di chuyển nhiều và có nhu cầu sử dụng internet mọi lúc mọi nơi. Nhưng với sóng GPRS thì tốc độ là khá chậm ,kể cả công nghệ EDGE (Mobifone,Viettel) thì tốc độ tối đa chỉ đạt 2.1Mbps.

Vì thế mà chúng ta nên tận dụng tốc độ của trình duyệt Opera mini để lướt web trên máy tính với tốc độ nhanh nhất. Bài viết của mình sẽ hướng dẫn các bạn cách sử dụng OM trên máy tính với màn hình rộng (Big screen).(Còn cách kết nối GPRS cho máy tính qua điện thoại thì mình sẽ hướng dẫn sau nếu như ai đó chưa biết cách)

Phần mềm cần có:
    1.Java SE Development Kit (JDK)
    2.Sun Java Wireless Toolkit 2.5.2 for CLDC
    3.”OperaminiLargeDevice” for Sun Java Wireless Toolkit (chọn kích cỡ màn hình phù hợp)
    4.Trình duyệt Operamini 4.2 mới nhất
    5.Tất nhiên là bạn cần có 1 kết nối internet (GPRS hoặc ADSL,Wifi…)

Bắt đầu:
    1.Cài đặt JDK
    2.Cài đặt Wireless Toolkit
    3.Bung file nén “OperaMiniLargeDevice” ,rồi copy thư mục sau khi bung vào thư mục sau: “C:\WTK2.5.2_01\wtklib\devices\.”. Ví dụ sau khi làm xong tôi sẽ só được như sau:”C:\WTK2.5.2_01\wtklib\devices\OperaMiniLarg eDevice1024x705”. Bạn copy 2 file .jar và .jad của Operamini đã tải về vào thư mục này (ví dụ là thư mục “OperaMiniLargeDevice1024x705”)
    4.Bạn vào “Start  Programs Sun Java Wireless Toolkit  Default Device Selection  chọn ”OperaminiLargeDevice”
    5.Tiếp đó bạn chọn “Start  Programs Sun Java Wireless Toolkit  Run MIDP Application  và tìm đến file .jad để chạy trình duyệt Operamini
    6.Cuối cùng nhấn F2 để bắt đầu chạy Operamini (Phím F1,F2 sẽ đại diện cho 2 menu trái,phải của OM).

+++ Lưu ý: Khi các bạn chạy mà gặp lỗi sau:

OTA server emulation started…
    HTTPS server emulation started…
    Error: Reason = 36

Cách khắc phục: Bạn mở file .jad của Operamini bằng Wordpad, tìm đến dòng “MIDlet-Jar-URL: opera-mini-latest-advanced-vi.jar” bạn hãy thay đổi “opera-mini-latest-advanced-vi.jar” thành đúng tên của file .jar trong cùng thư mục.Ví dụ đối với phiên bản tiếng việt thì bạn phải thay đổi thành :”opera-mini-latest-advanced-vn.jar”.Lưu lại. Ok giờ bạn có thể chạy lại Operamini được rồi.

Chúc các bạn thành công.
    Được sửa bởi Gió lúc 19:27 ngày 26-05-2009
    Quote Quote

Like
    0

minh gap loi

filed is connect to the internet

Like
    0
    Em toàn dùng mấy cái WAP simulator của Nokia, chạy nhanh phết

Like
    0
    Các bạn ơi, Mình đang dùng trình duyệt web di động UC tốc độ duyệt cực nhanh, và rất dễ sử dụng; Nếu các bạn muốn lướt web với tốc độ cực nhanh, lại rất tiết kiệm lưu lượng, mình giới thiệu bạn nên xài trình duyệt UC vì trình duyệt này vừa nhanh vừa tiết kiệm lưu lượng lại ổn định.
    Quan trọng nhất là trình duyệt UC là một trình duyệt hoàn toàn miễn phí và có phiên bản tiếng Việt thành ra mọi thao tác trở nên rất dễ dàng.
    Gửi các bạn đường link để tham khảo
    PC Download : http://www.uc.cn/English/download.shtml
    WAP Download: http://wap.uc.cn/ucpack/dlmobile/con...p?pc=401&from=
    Và đây là địa chỉ website chính thức của trình duyệt UC: http://uc.cn/index.html

Like
    0
    Sự lựa chọn cho các bạn hãy đến với chúng tôi www.halobuy.vn!

Like
    0

Thông tin

bác thật là bro.
    hi thanks bác nhé!

Like
    0

Thông tin

Opera mini ấy hả có cần cài rắc rối thế đâu chỉ cần tải về là cài được ngay, nhung Opera mini chiếm dụng bộ nhớ khi hoạt động rất khủng khiếp , khởi động chậm , khi thoát ra khỏi ứng dụng cũng chậm , nếu bạn cài len máy cùng active file thì Opera mini sẽ chạy ngầm , lúc đó máy bạn chỉ còn lại vài chục kb thôi ( bộ nhớ máy ) đảm bảo với bạn có khi còn không gửi được tin nhắn nữa ấy

Like
    0
    Hình như có bản 10 rùi mà

vô trình duyệt web từ đt mà tải về thui.

Like
    0
    Mình Uc web và Opera cái nào cũng hay cả, nhiều bạn trẻ rất thích cái Opera vì nó tương thích với nhiều dòng máy và có tiếng Việt chuẩn nữa

Like
    0
    Quá đỉnh!
    Quá thông minh, sáng tạo!

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết