Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Làm trơn mặt mụn, ai biết giúp tui!

Các huynh muội ơi, tui có mấy cái ảnh chân dung nhưng da mặt không được mịn màng cho lăm. Ai biết cách là trơn cái bản mặt của tui chỉ cho tui với.
    Nếu chỉ rõ quy trình thực hiện càng tốt.
    Quote Quote

Like
    0
    vay ma cu di hoi mai a ? ban ko biet chut nao ve photoshop a ? tiec la ban o xa minh qua len minh ko chi duoc. minh se noi ngan gon thoi nhe. ban hay bam vao cong cu phim tat la S roi dung hai phim { va } de dieu chinh dau but cho phi hop sau do bam alt vao ben canh vung ban muon xoa mun tren mat roi di chuot den cai mun do va bam chuot ban dau se ko quen dau lam nhieu se quen thoi ma. Chuc thanh cong .

Like
    0
    Có thể dùng 2 công cụ chính là Smart Blur và History Brush

Like
    0
    Su dung but de dien mau vung lan can len vi tri mun cung la mot cach, nhung minh nghi chi dung voi nhung cai mun to thoi. Neu mun nho ma nhieu thi dung cach do cham lam. Hom truoc minh thay tren tivi huong dan cach su dung mat na trong truong hop nay. Nhung minh khong nho duoc. Neu ban biet chi giup minh.
    Than.

Like
    0
    vậy mà ko biet hả dể wá mà

Like
    0
    Bạn muốn bỏ mụm đi rất dễ ...
    Bạn dùng Clone stamp, click vào nó. Sau đó nhấn giữ Alt đến chỗ nào mà da đẹp nhất >>> Click chuột vào đấy. Sau đó thả nút Alt ra và bạn hãy click vào chỗ co mụn nhé ...Hehe.
    Quá đơn giản có phải kô? =)

Like
    0
    bạn gởi hình wa mail hoangcoco@yahoo.com mình làm dùm cho.

Like
    0
    dùng Clone stamp không ngon đâu, chỉ sửa được mấy cái nhỏ nhỏ, rất mất tự nhiên
    Xài History Brush á, xài như vầy:
    - Đầu tiên dùng bộ lọc gaussian blur cho hình, chỉnh thông số lớn lớn chút, hình sẽ mờ luôn nhưng không sau. Dùng bộ lọc xong vào bảng history nhấn nút tạo 1 snapshot, đặt tên là "blur nhiều"
    - Ctrl + Z cho về ảnh gốc, dùng gaussian blur tiếp, thông số nhỏ hơn, rồi cũng tạo 1 snapshot, tên là "blur ít".
    - Ctrl + Z cái nữa, sau đó dùng history brush, nhấn vào ô vuông nhỏ bên cạnh snapshot "blur ít", sau đó dùng history brush drag trên những vùng da bị mụn, thẹo. Drag tới đâu thì vùng da đó sẽ trở thành vùng da đã blur (trong snapshot "blur ít") nếu vết mụn, thẹo lớn quá, không xi nhê thì chuyển qua snapshot "blur nhiều". Nguyên lý là vậy, nếu đã hiểu thì bạn có thể tạo nhiều snapshot để chỉnh được đẹp hơn.

Like
    0
    mình có dùng histry hiệu quả lắm hưng mình thấy khi mà rê đến sát viền nó thường hay bị đen có cách nào khắc phục không??

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết