Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    7

Cách lấy lại chế độ xem dạng Thumbainl cho các file phim,nhạc hình?

Mỗi khi cài lại Win, các phần mềm xem phim,nhạc hình thì các file phim,nhạc hình không còn hiển thị dạng Thumbainl cho ta nhìn thấy để dễ chọn lựa khi xem. Nên mình muốn hỏi cách làm thế nào để hiển thị lại chế độ xem Thumbainl cho các file phim, nhạc hình mỗi khi cài lại các phầm mềm để xem các file phim,nhạc hình đó. Thanks!!!!!

Like
    1
    Không biết bạn dùng win nào.Đối với xp thì bạn chuột phải chọn view--> thumbnail là được.

Like
    7
    Quote Được gửi bởi frankenten13 View Post
    Không biết bạn dùng win nào.Đối với xp thì bạn chuột phải chọn view--> thumbnail là được.
    Không ý mình hỏi là mình đã kích hoạt chế độ đó rồi nhưng nó không hiển thị hình lên mà nó chỉ hiển thị dạng ô vuông to ra thôi mà không thấy hình ảnh trong đó.

Like
    324

Khó hiểu.
    Cụ thể thì post cái hình lên

Like
    7
    Quote Được gửi bởi ngoccong2001 View Post

Khó hiểu.
    Cụ thể thì post cái hình lên
    Đây là một vài hình ảnh mà mình hiển thị ở chế độ thumbnail mà không nhìn được hình ảnh của file đó,bạn có thể xem giúp mình với:

Hay:

Like
    0
    Start -> Run -> REGSVR32 SHMEDIA.DLL -> OK
    Nếu cách này không được, tôi sẽ chỉ cách khác.

Like
    7
    Quote Được gửi bởi laitang View Post
    Start -> Run -> REGSVR32 SHMEDIA.DLL -> OK
    Nếu cách này không được, tôi sẽ chỉ cách khác.
    Cảm ơn bạn nhiều!!!!!!!!! cách của bạn đã có thể xem được các dạng đuôi dạng .AVI, .WMA định dạng theo Windows media player còn các đuôi dạng .DAT,.FLV,.MP4 định dạng theo chương trình nghe nhạc KMP thì chưa xem được thì làm thế nào vậy bạn?
    Được sửa bởi CUONG20051982 lúc 23:47 ngày 06-05-2010

Like
    0
    Cách làm cho file .dat
    1. Run -> regedit -> OK -> Tìm khoá HKEY_CLASSES_ROOT\.avi -> file -> export -> đặt tên (ví dụ avi.reg) -> save.
    2. Chuột phải vào file avi.reg vừa luư -> edit -> trong cửa sổ notepad vừa mở ra bấm Ctr+H -> trong ô find what gõ avi -> trong ô replace with gõ dat -> replace all -> save.
    3. Chuột phải vào file avi.reg (đã bị sửa) -> merge -> OK.

- Nếu không hiện thì tải Klite mege codec packed basic về cài vô máy.
    - Lặp lại với flv hoặc bất cứ file video nào muốn

Like
    7
    Quote Được gửi bởi laitang View Post
    Cách làm cho file .dat
    1. Run -> regedit -> OK -> Tìm khoá HKEY_CLASSES_ROOT\.avi -> file -> export -> đặt tên (ví dụ avi.reg) -> save.
    2. Chuột phải vào file avi.reg vừa luư -> edit -> trong cửa sổ notepad vừa mở ra bấm Ctr+H -> trong ô find what gõ avi -> trong ô replace with gõ dat -> replace all -> save.
    3. Chuột phải vào file avi.reg (đã bị sửa) -> merge -> OK.

- Nếu không hiện thì tải Klite mege codec packed basic về cài vô máy.
    - Lặp lại với flv hoặc bất cứ file video nào muốn

Thanks! Bạn ơi mình thấy là cách bạn làm rất hay nhưng vì không biết về tin học mấy lên bạn hướng dẫn thì mình mới biết làm thôi với mấy loại file bạn hướng dẫn làm thì OK nhưng với file FLV, MP4 thì mình lại không làm được, ở mục Replace thì mình lại không biết gõ đuôi để chuyển đổi là gì chán thật bạn giúp mình thêm chút với. Mà mình thấy thế này nếu mỗi khi cài lại win hay phần mềm nghe nhạc mà lại bị như thế này và lại phải làm lại các bước như bạn đã hướng dẫn với các file thì cũng hơi phức tạp đúng không bạn. Bạn có thể cho mình biết cái này là nỗi gì không vậy.
    Được sửa bởi CUONG20051982 lúc 20:33 ngày 08-05-2010

Like
    168
    Sao lại phải Regedit rắc rối thế, nhất là với những người không quen, có thể gặp trở ngại khó lường. Cách đơn giản là dùng properties, thích thì giữ, không thích thì đổi chẳng phải edit Registry gì hết.

Right click file > Properties > Change

Nó sẽ list ra các software thích hợp hiện có trong máy, chọn 1 cái rồi "Ok" là xong.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết