Trang 1 / 13 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 121
    Like
    34

Ghét Windows nhất chính là tui đây

Chào các bạn,

Mình rất bực mình khi hàng xóm hay ai đó nửa đêm khởi động máy tính / shutdown máy tính có nhạc (bài mà Windows XP mặc định dùng ấy). Nói thực là mất ngủ luôn, cái tiếng đó mới kinh hoàng làm sao. Thiếu điều chạy qua hàng xóm chửi cho... hả dạ.

Nói chung là rất ghét máy tính cài Windows và các thứ phần mềm lậu. Thằng bạn nào gặp mà khoe Windows của nó thế nọ thế kia là không thèm nói chuyện nữa, cà phê cà pháo gì ấy cũng dừng ngay, không chơi.

Vì sao mình ghét Windows đến như vậy?

1. Màn hình xanh lè có chữ trắng thông báo những lỗi rất kinh hoàng.

2. Làm cho người sử dụng lười biếng và cẩu thả vì nó thiếu những quy tắc cần thiết buộc người ta phải tuân thủ.

3. Virus ghé thăm thường xuyên.

4. Tạo sự lười biếng và suốt ngày nghe điệp khúc Ghost của những kỹ thuật viên không có nền tảng kiến thức về hệ điều hành và có lẽ là cũng không rành gõ lệnh DOS.

5. Giá của Windows là quá mắc và phần lớn các phần mềm chạy trên có cũng có giá trên trời.

6. Nền tảng đóng làm cho người ta cảm thấy mất tự do, giống như sống trong một xã hội mà muốn đánh rắm phải nộp đơn xin phép.

và... có thể kể ra cả ngày... Mình nói thực lòng là nhìn thấy Windows là cứ như nhìn phải cục c... đang nghi ngút khói (quả là ông Hacker nào đó nói rất đúng, mình lấy lại ý của ổng).

Từ ngày mình chuyển qua dùng Ubuntu đến nay, sáng thức giấc pha cà phê, bật máy lên 37 giây đã có thể vào mạng đọc báo. Cái này chưa từng xảy ra với Windows.

Ủng hộ Linux là ủng hộ nền tảng mở, ủng hộ những thứ mở chính là ủng hộ nền dân chủ của công dân mạng. Hổng có lý do gì mà chịu sự cai trị với những ông như M$ bủn xỉn.

Nào, ai muốn kết bạn với mình thì làm ơn gỡ bỏ Windows và cài Linux vào máy đi nhé. Bỏ hẳn Windows chừng 2 tuần là cuộc đời vẫn đẹp sao, tình yêu vẫn đẹp sao, quên luôn virus máy tính và cũng khỏi lo nhỡ chuột chết nửa đêm, vẫn biết phải làm thế nào với phím.

Ai thích kết bạn thì add nick YIM của mình nhé: quang_free . Nếu bạn chưa biết cài Linux, mình có thể đến nhà (chỉ khu vực TP. HCM, Bình Dương, Đồng Nai) cài giúp với giá một ly cà phê đá

VÌ MỘT MÁY TÍNH KHÔNG TỒN TẠI WINDOWS. LINUX CHO SỰ DÂN CHỦ.
    "bất khả tri"
    Quote Quote

Like
    2
    dùng LINUX có khó không bạn ?
    Mình nghe nói nó bảo mật hơn Windows nhưng chưa dám cài vì không biết dùng.

Like
    0
    Có 1 số lý do đáng kể ko thể dùng làm OS chính :
    - Code = .NET kiếm cơm.
    - Game.
    - Phần mềm Linux ko thể = phần mềm Windows có bản quyền (***** đc) ^_^
    ....................

Like
    0
    Quote Được gửi bởi superthin View Post
    Chào các bạn,

Mình rất bực mình khi hàng xóm hay ai đó nửa đêm khởi động máy tính / shutdown máy tính có nhạc (bài mà Windows XP mặc định dùng ấy). Nói thực là mất ngủ luôn, cái tiếng đó mới kinh hoàng làm sao. Thiếu điều chạy qua hàng xóm chửi cho... hả dạ.

Nói chung là rất ghét máy tính cài Windows và các thứ phần mềm lậu. Thằng bạn nào gặp mà khoe Windows của nó thế nọ thế kia là không thèm nói chuyện nữa, cà phê cà pháo gì ấy cũng dừng ngay, không chơi.

Vì sao mình ghét Windows đến như vậy?

1. Màn hình xanh lè có chữ trắng thông báo những lỗi rất kinh hoàng.

2. Làm cho người sử dụng lười biếng và cẩu thả vì nó thiếu những quy tắc cần thiết buộc người ta phải tuân thủ.

3. Virus ghé thăm thường xuyên.

4. Tạo sự lười biếng và suốt ngày nghe điệp khúc Ghost của những kỹ thuật viên không có nền tảng kiến thức về hệ điều hành và có lẽ là cũng không rành gõ lệnh DOS.

5. Giá của Windows là quá mắc và phần lớn các phần mềm chạy trên có cũng có giá trên trời.

6. Nền tảng đóng làm cho người ta cảm thấy mất tự do, giống như sống trong một xã hội mà muốn đánh rắm phải nộp đơn xin phép.

và... có thể kể ra cả ngày... Mình nói thực lòng là nhìn thấy Windows là cứ như nhìn phải cục c... đang nghi ngút khói (quả là ông Hacker nào đó nói rất đúng, mình lấy lại ý của ổng).

Từ ngày mình chuyển qua dùng Ubuntu đến nay, sáng thức giấc pha cà phê, bật máy lên 37 giây đã có thể vào mạng đọc báo. Cái này chưa từng xảy ra với Windows.

Ủng hộ Linux là ủng hộ nền tảng mở, ủng hộ những thứ mở chính là ủng hộ nền dân chủ của công dân mạng. Hổng có lý do gì mà chịu sự cai trị với những ông như M$ bủn xỉn.

Nào, ai muốn kết bạn với mình thì làm ơn gỡ bỏ Windows và cài Linux vào máy đi nhé. Bỏ hẳn Windows chừng 2 tuần là cuộc đời vẫn đẹp sao, tình yêu vẫn đẹp sao, quên luôn virus máy tính và cũng khỏi lo nhỡ chuột chết nửa đêm, vẫn biết phải làm thế nào với phím.

Ai thích kết bạn thì add nick YIM của mình nhé: quang_free . Nếu bạn chưa biết cài Linux, mình có thể đến nhà (chỉ khu vực TP. HCM, Bình Dương, Đồng Nai) cài giúp với giá một ly cà phê đá

VÌ MỘT MÁY TÍNH KHÔNG TỒN TẠI WINDOWS. LINUX CHO SỰ DÂN CHỦ.
    ồ, tình cờ bạn có tâm sự giống mình, nhưng với mình là trên lĩnh vực ô tô - xe máy

Mình rất bực mình khi hàng xóm hay ai đó nửa đêm khởi động tắt máy ô tô (cái tiếng máy to to ấy). Nói thực là mất ngủ luôn, cái tiếng đó mới kinh hoàng làm sao. Thiếu điều chạy qua hàng xóm chửi cho... hả dạ.

Nói chung là rất ghét ô tô và các phụ kiện kèm theo nó. Thằng bạn nào gặp mà khoe ô tô của nó thế nọ thế kia là không thèm nói chuyện nữa, cà phê cà pháo gì ấy cũng dừng ngay, không chơi.

Vì sao mình ghét ô tô đến như vậy?

1. Hệ thống đồng hồ và điều khiển rắc rối, thông báo những thông số khó hiểu.

2. Làm cho người sử dụng lười biếng và cẩu thả vì nó thiếu những quy tắc cần thiết buộc người ta phải tuân thủ để giữ thăng bằng.

3. Bọn trộm nhòm ngó thường xuyên.

4. Tạo sự lười biếng vì suốt ngày chỉ biết ngồi dựa lưng để điều khiển.

5. Giá của ô tô là quá mắc và phần lớn các phụ tùng của nó cũng có giá trên trời.

6. Không gian đóng kín làm cho người ta cảm thấy mất tự do, giống như sống trong một xã hội mà muốn đánh rắm phải nộp đơn xin phép.

và... có thể kể ra cả ngày... Mình nói thực lòng là nhìn thấy ô tô là cứ như nhìn phải cục c... đang nghi ngút khói (quả là ông thợ sửa xe máy nào đó nói rất đúng, mình lấy lại ý của ổng).

Từ ngày mình chuyển qua dùng xe máy đến nay, sáng thức giấc pha cà phê, đề máy lên 37 giây đã có thể phi trên đường. Cái này chưa từng xảy ra với ô tô.

Ủng hộ xe máy là ủng hộ không gian mở, ủng hộ những thứ mở chính là ủng hộ nền dân chủ của công dân trên đường. Hổng có lý do gì mà chịu đóng kín với những ông như Ford, Toyota... bủn xỉn.

Nào, ai muốn kết bạn với mình thì làm ơn từ bỏ ô tô và mua xe máy đi nhé. Bỏ hẳn ô tô chừng 2 tuần là cuộc đời vẫn đẹp sao, tình yêu vẫn đẹp sao, quên luôn bọn trộm phụ tùng ô tô và cũng khỏi lo nhỡ hết xăng lúc nửa đêm, vẫn biết phải làm thế nào để đẩy xe về.

Ai thích kết bạn thì add nick YIM của mình nhé: abc_xyz . Nếu bạn chưa biết lái xe máy, mình có thể đến nhà (chỉ khu vực TP. HCM, Bình Dương, Đồng Nai) chỉ giúp cách lái với giá một ly cà phê đá

VÌ MỘT XÃ HỘI KHÔNG TỒN TẠI Ô TÔ. XE MÁY CHO SỰ DÂN CHỦ.

Like
    0
    Chết cười với bác sephiroth2m

Like
    75
    XP vẫn thích nhất, Vista thì không thích tí nào còn window 7 chưa sử dụng!
    @:sephiroth2m bạn thất vui tính
    Được sửa bởi Bạch Linh lúc 21:31 ngày 09-05-2009

Like
    1
    sephiroth2m không đỡ nỗi với bác này

JavaScriptB@nk.com - Vô địch JavaScript Việt Nam 4 năm liền | 2.000+ JavaScripts
    Like
    0
    điểm 10 cho pác sephiroth2m

Like
    0
    hãy dùng Windows 7 và cảm nhận , tại sao một sản phẩm đã được hiện đại và cung cấp nhiều tính năng hữu ích mà lại ko dùng mà cứ khư khư gắn bó với cái cũ rích đã ra đời gần 7 năm rồi !

Like
    0
    Đoán chắc lão Superthin biết tiếp xúc với máy tính đầu tiên là qua hệ điều hành Windows.

Trang 1 / 13 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết