Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

cài Win báo lỗi copy file

chào các Bạn..!Mình ít tham gia ý kiến trên diễn đàn,nhưng hôm nay gặp trường hợp rắc rối này,mong các Bạn giúp đỡ...tốt nhất,là Bạn nào đã từng gặp rồi,để có sự đồng cảm chia sẻ..;...

Máy tính Mình cài đóng băng,sau đó lỗi,nên Mình cài lại Win:
    trong quá trình cài,thì mọi bước bình thường,nhưng đến bước copy file setup là máy báo copy không được 1 file nào đó.có lúc được 18% báo lỗi hay 12%,8%.nói chung là không cố định.Nếu ấn skip để bỏ qua file thiếu đó,thì Máy lại không copy được file khác => lỗi.

Theo Mình suy đoán có thể do:Ram,cd,đĩa cứng.

- Đĩa cứng: Mình đã delete phân vùng đó,dùng phân vùng khác và phân vùng này là phân vùng trước giờ ẩn chưa sử dụng.
    - CD: Mình đã thay đĩa khác,hai đĩa đó đều sài bình thường.Mình cũng đã thử cài Win khác.
    Ổ cd rom Mình đã thay 3 ổ,chỉ chưa mua 1 ổ mới gắn vào thôi.
    -Ram:Mình đã dùng phần mềm trong hiren boot test.và dùng các hệ điều hành mini chạy trên CD,thì Máy chạy bình thường.

trước đây bạn Mình cũng bị như vậy,và cũng chẳng có cách gì,về sau phải mua đĩa ghot xpsp2 về ghot.còn không thì phải kiếm cái HDD khác có sẵn Win vào HDH cài Win lên HDD của Mình.Nhưng driver sẽ sai nếu mang HDD của Mình qua Máy người ta.
    Bạn Mình cũng sài deep freeze xong bị lỗi.không lẽ deep freeze lợi hại thế.?

THanks Bạn..!.vì đã xem qua,Mình ghi hơi dài dòng.
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn dùng 2 cái đĩa CD khác nhau khi báo lỗi kô cop thì cho CD khác vào chạy tiếp , cứ chịu khó làm thế nhé .

Like
    0
    ban cai win gi hay la ram chua du voi win do

Like
    0
    khi cài win mà không copy được theo mình chỉ có 2 nguyên nhân là đĩa hoặc ổ đĩa. bạn ra mua hoặc ghi hẳn đĩa mới

Like
    0
    Kí đầu đứa nào bán ổ cho bạn . Chắc chắn ổ bị lỗi rồi .

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết