Trang 3 / 13 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 127
    Like
    0
    Thật vui khi có 1 chuyên mục cho k49. Mình thấy o hướng vinasat do tự động 22k bật thì bắt thêm đc 1 kênh trung quốc tín hiệu hơi yếu. Xem ko có hiểu gì đâu. Ko có gì hay. Bác nào bít có thêm kênh nào khác ở vinasat thì cho anh em biết đi.

Like
    0
    hic hic mấy kênh HTV ca nhạc, Phim truyện, thuần việt .. mất tiêu rồi

Like
    0
    Thèm coi mấy kênh kia quá mà không biết sao giờ.
    Không biết khi nào anh Tàu Khựa ra đầu thu xem được kênh quảng bá của HTV

Like
    0

k49 help me

cac bac giup em voi. ong anh ho cua em co 1 con k49 dang thu vinasat1 , ko biet ong ay vao cai dat roi nghich lung tung gi do roi khong bat dc song nua. em da do tu dong lai ma van ko dc. em cung da thu chinh tan so lnb thanh 09750 nhung van khong co song . va cung da vao cai dat de tro ve mac dinh nhung cung ko an thua. bay gio nhap tat ca cac tan so thi no van bao 2 vach deu 0% mac du ket noi giua anten va dau thu van tot.khi em dang nhap tan so lnb thi vach tren bao 70% nhung khi nhap xong day du thi no lai ve 0. co bac nao biet no bi benh gi thi chi em voi .Thank !

Like
    0
    kiểm tra xem 22k co bi mở hay ko thử nhé

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vanngocht View Post
    cac bac giup em voi. ong anh ho cua em co 1 con k49 dang thu vinasat1 , ko biet ong ay vao cai dat roi nghich lung tung gi do roi khong bat dc song nua. em da do tu dong lai ma van ko dc. em cung da thu chinh tan so lnb thanh 09750 nhung van khong co song . va cung da vao cai dat de tro ve mac dinh nhung cung ko an thua. bay gio nhap tat ca cac tan so thi no van bao 2 vach deu 0% mac du ket noi giua anten va dau thu van tot.khi em dang nhap tan so lnb thi vach tren bao 70% nhung khi nhap xong day du thi no lai ve 0. co bac nao biet no bi benh gi thi chi em voi .Thank !
    Theo như lời bạn kể thì có 2 vấn đề thôi:

1. LNB bị hỏng (khả năng này ít lắm)
    2. Lỏng jack cắm vào LNB hoặc đứt cáp (90% là cái này)

Kiểm tra lại xem bạn nhé

Like
    0
    loai tru luon 2 kha nang do bac a. vi em da be dau thu di cam vao chao khac van 0 co song va be dau khac cam vao chao cua minh thi van xem bt

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

loai tru luon 2 kha nang do bac a. vi em da be dau thu di cam vao chao khac van 0 co song va be dau khac cam vao chao cua minh thi van xem bt. chung to rang day dan va lnb van tot, co le nao la do hop kenh co van de ko ha cac bac?
    Được sửa bởi vanngocht lúc 22:07 ngày 20-05-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vanngocht View Post
    loai tru luon 2 kha nang do bac a. vi em da be dau thu di cam vao chao khac van 0 co song va be dau khac cam vao chao cua minh thi van xem bt

loai tru luon 2 kha nang do bac a. vi em da be dau thu di cam vao chao khac van 0 co song va be dau khac cam vao chao cua minh thi van xem bt. chung to rang day dan va lnb van tot, co le nao la do hop kenh co van de ko ha cac bac?
    Nếu 2 cọc đều 0% thì nó ko nhận LNB luôn rồi. Đem đi thợ đi

Like
    0

ae cho mình hỏi cái này tí. đầu thu k49

mình rà soát đc tới 37 kênh nhưng mà sao coi đc có 13 kênh còn mấy kênh kia yêu cầu mật khẩu, vậy bây h mình làm sao có mật khẩu mà có rồi làm sao bỏ vào (mình mong là có để coi disney hehe)

cái LBN là cái j vậy ea
    Được sửa bởi btintenet lúc 19:11 ngày 27-05-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi btintenet View Post
    mình rà soát đc tới 37 kênh nhưng mà sao coi đc có 13 kênh còn mấy kênh kia yêu cầu mật khẩu, vậy bây h mình làm sao có mật khẩu mà có rồi làm sao bỏ vào (mình mong là có để coi disney hehe)

cái LBN là cái j vậy ea
    Bạn muốn có mật khẩu để cài vào K49 xem kênh Disney hả? Đọc trên diễn đàn sẽ có đáp án.

LNB là cái cục thu sóng trên chảo đó.

Trang 3 / 13 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết