Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

máy không vào được bios

máy tính của em không vào được bios, nên không vào win được, em đã tháo pin, thay chip bios, setup lai.(khi tháo pin mới vào được bios)nhưng không ăn thua, báo lỗi là capable on board eror, thay cáp ổ cứng , o cd nhưng vân không được, bác nào biết chỉ giáo giùm em với
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nganthuong View Post
    máy tính của em không vào được bios, nên không vào win được, em đã tháo pin, thay chip bios, setup lai.(khi tháo pin mới vào được bios)nhưng không ăn thua, báo lỗi là capable on board eror, thay cáp ổ cứng , o cd nhưng vân không được, bác nào biết chỉ giáo giùm em với
    "capable on board error": có thể một thiết bị nào đó trên mainboard bị lỗi(chipset,BIOS...). Bạn tự thay chip BIOS àh????. Có lẽ cái mainboard sắp die rồi. Nếu còn BH thì bạn đem ra trung tâm để họ kt và sữa chữa cho bạn.

Like
    0
    máy đã hết bảo hành rồi, em cũng nghi phầm cứng nào trao mai bị lỗi, giờ phải tháo pin ra ,rút cáp nguồn vào bios rồi mới khởi động được máy, thật bó tay

Like
    0
    có lẽ hỏng chipset rồi bạn ơi

Like
    5
    Bạn ý nói là chip chứ có nói là chipset đâu. Có lẽ chip bạn ý nói tới là CPU

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết