Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Khắc phục lỗi DNS không vào được website???

Mình đang dùng mạng FPT ko mở được web của mình trong khi đó nhiều người khác mở được và cũng có 1 số ít bị lỗi tương tự. Chẹck ở siteuptime.com thì server vẫn báo Ok. Tại vị trí của mình thì Ping không được ==>> lỗi DNS mình thử /flushdns và release renew ip không xong.

Không biết có cách nào để khắc phục tình trạng này không hay là mình buộc phải đợi đến khi ... nó tự "xong"

Bác nào có thể giải thích cho mình cặn kẽ về lỗi này (nguyên nhân) và giải pháp khắc phục??

Xin cám ơn các bác.
    Quote Quote

Like
    0
    Hồi trước cũng thấy lỗi này. Đang tự nhiên khách dùng mạng FPT kêu gào là web down ko vào dc, mình check VNPT ok. Bó hand đành bảo họ đợi 1 tuần để FPT khắc phục chứ mình thì làm gì được.

Like
    2
    1. Ping modem đc không.
    2. Nếu ping được, thử một vài trang như Google, VNExpress, Yahoo.
    3. Nếu vẫn vào được, tiến hành tracert IP website bạn, thử kiểm tra xem đứt kết nối ở đâu, thử xem server có Firewall và có chặn kết nối từ IP của bạn không. Restart modem là cách để lấy 1 IP mới.
    VietIDC-VPS/Dedicate/Colocation Server

Like
    0
    Mấy vấn đề như vầy, tốt nhất bạn report sang nhà cung cấp để giải quyết, chứ mấy bạn ở đây chủ yếu là tham vấn cho bạn (có khi sai khi đúng, hên xui 20/80 sai nhiều hơn đúng), làm sao mà rớ vào network của server / datacenter mà giải quyết giúp bạn được

Chúc may mắn !

Like
    0
    bình thường vẫn vào được chỉ thỉnh thoảng mới bị như vậy ... và chỉ có 1 trang như vậy bị lỗi dns thôi các trang khác vào bình thường ===> khả năng kết nối tới vùng dns đó bị lỗi ... và ko biết khắc phục cách nào...muốn vào đc tớ phải fake IP

Like
    0
    Nếu chỉ 1 mình bạn hoặc một vài người ở một vài địa phương không vào được thì đa phần do DNS trên server config không chuẩn, nếu bạn thuê server thì chỉnh lại chỗ này, nếu bạn thuê host thì report sang đấy người ta giải quyết cho.

Tham vấn thôi nhé. Good luck !

Like
    0
    Thanks bạn nhé,

có khả năng là như vậy vừa phải contact với bên kia để nó xem cho ...

Like
    4
    Quote Được gửi bởi tatthanh View Post
    Mình đang dùng mạng FPT ko mở được web của mình trong khi đó nhiều người khác mở được và cũng có 1 số ít bị lỗi tương tự. Chẹck ở siteuptime.com thì server vẫn báo Ok. Tại vị trí của mình thì Ping không được ==>> lỗi DNS mình thử /flushdns và release renew ip không xong.

Không biết có cách nào để khắc phục tình trạng này không hay là mình buộc phải đợi đến khi ... nó tự "xong"

Bác nào có thể giải thích cho mình cặn kẽ về lỗi này (nguyên nhân) và giải pháp khắc phục??

Xin cám ơn các bác.
    Mình bị trường hợp tương tự, đổi DNS là hết vào được luôn, các trang khác trên server của mình cũng dùng DNS đó từ trước thì vào được, còn trang mới đổi thì không thể dù đã config IP, phải làm sao đây?

Like
    31
    đợi 24h xem nó update được chưa.

Like
    10
    Tôi xài Viettel và cũng đã bị 1 lần trường hợp y như trên: tức là web của mình vào không được (cho dù xài bất cứ thủ thuật gì) nhưng nhiều người khác vẫn vào okie.
    Tôi phone cho phòng hỗ trợ Viettel một phát và báo cho họ biết trường hợp này, họ hứa xem lại ngay.
    Hai tiếng sau: vào web bình thường; thêm 15 phút sau: họ phone hỏi mình có vào được ngon lành chưa (dĩ nhiên là quá OK rồi).
    Du lich, GO! - Blog phượt.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết