Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    1

Máy khởi động khó, hay mất nguồn ổ cứng

Máy của mình dạo này bật lên rất khó, thường ấn nút power khoảng 1-2 giây thì tắt phụt, chỉnh lại đầu dây điện ổ cứng, bật lên tắt xuống vài lần thì mới khởi động được, sau khi khởi động, nhiều khi ko nhận 1-2 ổ cứng, phải chỉnh lại dây ổ cứng mới nhận được, thậm chí đôi khi đang trong Windows cũng bỗng nhiên mất kết nối với ổ cứng.
    Vài tháng trước, có 1 lần ko hiểu vì sao dây ổ cứng bị chập điện, đi sửa ổ cứng (SATA) thì đc nhưng ko biết có ảnh hưởng gì đến nguồn hay dây ko. Từ sau đó bắt đầu xuất hiện triệu chứng này, nhưng bắt đầu thường xuyên thì chỉ từ hồi mất điện cả tuần, khi bật máy lại bị như thế, càng ngày càng nặng dần. Chẳng biết là do nguồn hay dây điện hay ổ cứng. Mình nghĩ chắc là do nguồn. Ổ cứng mình có 2 cái (1 ATA, 1 SATA). Ai biết giúp mình nhé!
    Quote Quote

Like
    0
    Những trường hợp như bạn thì mình nghĩ bạn nên đem ra tiệm cho họ sửa chữa vì ngoài đó họ có nhiều thiết bị để test và thay thế mới nhận ra lỗi!

Like
    0
    Máy PC của mình do mua phải nguồn kém chất lượng nên rất hay bị sụt nguồn vào các giờ cao điểm như giữa trưa và tối từ 6h-10h thỉnh thoảng thì lên đc sớm hơn, Vừa xong do cần dùng máy nên minh đã cố bật máy nhưng vẫn bị sụt, lúc nó lên đc thì những chương trình mình đã cài ko còn hiện biểu tượng trên deskop nữa mà nhìn màn cứ như vừa cài win lại ý, làm thế nào để lấy lại các chương trình như trc?giúp mình với. Nguồn của mình là Golden Fileld 450w s450.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết