Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Hạnh phúc Không có dĩa mềm trong ổ, vẫn báo lỗi ?

Hiện nay máy tôi đang bị 1 tình trạng kì cục : Máy tôi P3, sử dụng Win98, khi bật máy lên thì từ ngoài màn hình Dos đã báo lỗi : "Invalid System Disk. Replace the disk, then press any key". Đây là lỗi khi còn tồn dĩa mềm trong ổ A trong máy trong Win9x, nhưng rõ ràng là trong ổ A máy tôi không có dĩa mềm nào cả. Mặc dù tôi đã Protect lại đĩa cứng rồi, không báo lỗi gì cả.
    Xin các bạn chỉ giúp dùm. Xin cám ơn !
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn coi lại mấy đầu dây cắm có chặt chưa ? nếu bị lỏng cũng báo lổi đó .còn vẩn bị thì tháo nó ra đem qua máy khác gắn thử , không được nửa thì ra tiệm đón em khác về xài .

Like
    324
    Máy của bạn có thê bị các trườn hợp sau (vì mình cũng bị như thế)
    1) Coi lại Ram, có thể Ram bị lỗi, tìm cái Ram khác cắm vào, nếu được thì không thử cách 2
    2) Coi lại cáp cắm vào các ổ đĩa, tuy nhiên cách này không thể xảy ra, nếu máy của bạn có thể vào cmos thì bạn coi thử trong đó có nhận ra ổ cứng không, còn không vào được cmos thì nên xem cách 3
    3) Có thể Rom của bạn die do nguồn điện không ổn định, thử khởi động lại, hoặc là bạn tháo pin ra để 1 lúc rồi bỏ vào lại coi thử. Nếu còn bị thì chỉ có nứơc đem ra tiệm thôi.
    Thân

Like
    0
    có thể bạn đã dính con virus nào rùi .. tui kô dám nói thêm vì .. kô rành về virus ... bạn thử dùng ở cd để boot rồi check virus xem sao

Like
    0
    Yuris cũng gặp một trường hợp a', máy đứa bạn nó báo lỗi thế tìm một hồi thì ra dây nguồn Floppy Disk nó chưa cắm a' hi`ih`

Like
    0
    Hay bác thử vào CMOS xem lại mấy cái first boot, second boot, third boot lại coi, có thể là chưa chỉnh lại HDD-0!

Like
    0
    còn trường hợp này nữa: mấy cái chân trong ổ mềm bị gãy...rinh "em mới " về thôi!!!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết