Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Hồng Bàng vs KTCN (Tp.HCM)...???

Tháng 6 này cả 2 trường Hồng Bàng và Kỹ Thuật Công Nghệ (Tp.HCM) đều có cho thi liên thông từ CĐ lên ĐH. Tớ gọi lên KTCN rồi, bên đó cấp bằng Chính quy, còn bên HB thì chưa gọi (vì mới biết tin sáng nay).

Cho mình hỏi là trường nào nên học nhất nếu cả 2 đều cấp bằng chính quy ... biết là cả 2 trường đều hơi có tai tiếng chút , nhưng do đang cần học liên thông gấp
    Quote Quote

Like
    0
    Tôn Đức Thắng cũng có liên thông!

Like
    0
    Thank bác... nhưng tháng 11/2009 mới thi lận, lâu quá bác ơi...

tớ muốn đà học này học liền luôn. tớ TN hệ CĐ 08/2008 giờ học còn thấy trễ đó

Ba cái dzụ liên thông này thi là đậu à, nên không bận tâm thi được không, caichisnh là chọ trường học để khỏi phí thời gian. Tớ đang tính vô HB vì phong cách học của SV trong này tớ thích nhwung trường này tai tiếng quá, sợ ra trường bằng không có giá trị.

Like
    0
    nếu nói là trường tai tiếng thì cái bằng cũng không có giá trị thì cũng hổng có đúng lắm, tại vì nó tai tiếng ở cách quản lý của nhà trường chứ đâu phải tai tiếng ở chất lượng SV. Ngay như Arena kia tai tiếng rầm trời do chính SV gây ra nhưng SV Arena ra trường vẫn được rất nhiều doanh nghiệp đón nhận.
    Mình nghĩ chuyện đó thì bạn yên tâm, hì hì

Like
    0

Đh Khoa Học Tự Nhiên cũng cho liên thông từ CD lên ĐH đó bạn

DH KHTN co chuong trinh lien thong do ban, ban co the tham khao tai trang web cua truong nhe

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Mr X View Post
    Tháng 6 này cả 2 trường Hồng Bàng và Kỹ Thuật Công Nghệ (Tp.HCM) đều có cho thi liên thông từ CĐ lên ĐH. Tớ gọi lên KTCN rồi, bên đó cấp bằng Chính quy, còn bên HB thì chưa gọi (vì mới biết tin sáng nay).

Cho mình hỏi là trường nào nên học nhất nếu cả 2 đều cấp bằng chính quy ... biết là cả 2 trường đều hơi có tai tiếng chút , nhưng do đang cần học liên thông gấp
    Gởi bạn lời khuyên.Nếu muốn học tốt, thì nên thi liên thông vào KHTN ,chứ đừng mò vào KTCN .Để nói sơ sơ nhé.

Phì học lại theo khung đào tạo chứng chỉ : 260k 1 chỉ. học lại thường 2 chỉ hoặc 3 vậy đóng là 780k hoặc 520k.
    Nhưng theo hệ cũ thì là 160k. Thứ 2 học phí hơn 4 chai 1 học kỳ.
    Điều quang trọng, "mặt bằng không được tốt"

Nếu cố gắng thì khuyên nên thì KHTN ,mình chưa thử bên đó như thế nào , mình nghĩ bên đó dù sao tốt hơn bên này.

Còn muốn review về giáo viên, thì bạn cứ hỏi mình sẽ nói cho.Vì mình xuất thân từ trường đó ra. .

Like
    0
    ghé http://tinhochbu.net chơi đi bạn. Diễn đàn của sinh viên hbu.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi n3wbie View Post
    Gởi bạn lời khuyên.Nếu muốn học tốt, thì nên thi liên thông vào KHTN ,chứ đừng mò vào KTCN .Để nói sơ sơ nhé.

Phì học lại theo khung đào tạo chứng chỉ : 260k 1 chỉ. học lại thường 2 chỉ hoặc 3 vậy đóng là 780k hoặc 520k.
    Nhưng theo hệ cũ thì là 160k. Thứ 2 học phí hơn 4 chai 1 học kỳ.
    Điều quang trọng, "mặt bằng không được tốt"

Nếu cố gắng thì khuyên nên thì KHTN ,mình chưa thử bên đó như thế nào , mình nghĩ bên đó dù sao tốt hơn bên này.

Còn muốn review về giáo viên, thì bạn cứ hỏi mình sẽ nói cho.Vì mình xuất thân từ trường đó ra. .
    Học phí tuy hơi đắt 1 một nhưng mà cơ sở vật chất của trường KTCN cũng được chứ. Học thì toàn lôi thiết bị cisco ra làm.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi em iu IT View Post
    nếu nói là trường tai tiếng thì cái bằng cũng không có giá trị thì cũng hổng có đúng lắm, tại vì nó tai tiếng ở cách quản lý của nhà trường chứ đâu phải tai tiếng ở chất lượng SV. Ngay như Arena kia tai tiếng rầm trời do chính SV gây ra nhưng SV Arena ra trường vẫn được rất nhiều doanh nghiệp đón nhận.
    Mình nghĩ chuyện đó thì bạn yên tâm, hì hì
    Nhưng tai tiếng ở đây là tai tiếng về chất lượng đào tạo mà bác, có đáng lo ko. Nhưng nếu chỉ cho 2 trường này VS thì bác nên theo KTCN. Hồng Bàng = Chất lượng đào tạo kém + Cơ sở vật chất kém + Học phí cao

Like
    0
    Bạn thử qua bên Huflit xem ^^

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết