Trang 1 / 12 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 117
    http://www.check-invisible.com/check-invisible.html
    Like
    0

Adblock Vietnam list có thật sự công tâm?

Mình dùng adblock plus đã lâu nhưng chỉ xài easylist, còn site việt nam thì chỉ add bằng tay, hôm qua đọc bài về cái bác viết easylist qua đời, mới biết là có bộ lọc adblock việt nam, hăm hở đi cài vào, vì mình cũng khá là tin tưởng.

Tối nay đọc mấy bài chửi bới bkav chém gió, vào xem giờ nó nổ bom gì, thì thấy trang bkav trắng tinh , giật mình tưởng bị hack, rồi mới dần dần nhớ ra là hôm qua mình vừa cài vietnam list, mới mở bằng IE, thì thấy đúng là load bình thường

Mình đoán là do bộ lọc kia rồi, mới mày mò vào trang có list này xem (link http://easylist.adblockplus.org/abpvn+easylist.txt), mò ra thì thấy đúng là bác này chặn toàn bộ mọi thứ từ bkav thật
    Ngoài ra còn 1 số trang nữa cũng bị chặn cả trang như adnet.vn, 7giay.com ... (xem ảnh chụp màn hình!)

Mình thiết nghĩ, ko biết các bạn đó có thù hằn gì với mấy website này ko mà lại chặn toàn bộ site của họ như vậy, dù sao đó cũng là business của họ, nếu mình đã làm vì cộng đồng thì chỉ nên chặn ad thôi, chứ sao lại chặn cả site như thế?
    Ví như adnet kinh doanh quảng cáo, bạn chặn site của họ, khác gì nói vì google có adsense, nên chúng tôi chặn google?

Mình nghĩ là đã làm vì cộng đồng thì nên làm công tâm, vì mình ko nghĩ là các bạn lại làm ẩu đến mức chặn hoàn toàn 1 site nào đó như thế. Các bác nhỉ!
    Quote Quote

Like
    34
    Buồn cười bác kia quá, thì cái file kia là file người ta góp sức vào để ngăn chặn những quảng cáo vớ vỉn, và cũng chẳng có luật nào cấm người ta chặn nhầm. Bác cũng không buộc phải dùng cái file kia để chặn, nếu bác công tâm thì bác chặn bằng tay. Còn với mình thì site chỉ có chữ không hoặc có hình dạng ASCII art càng hay, đồ họa rối rắm làm gì, bao giờ nó là trang dành cho dân mỹ thuật, thiết kế, kiến trúc / multimedia hẳn hay. Giờ thì cứ chặn hết vào, thà chặn nhầm còn hơn bỏ sót. Demo một phát luôn:

"bất khả tri"

Like
    0
    Bác superthin nói đúng rồi.
    file đó là do người vn up lên chứ có phải ADblock plus cung cấp đâu, người ta không thích thì chặn thôi, file của cá nhân mà. ( hèn chi mình cũng không váo bkav là vì cái lít này)

Like
    3
    Tớ không dùng adblock VN, nhưng cũng không phải vì thế mà vào...BKAV. Coi như cũng block luôn! Thực tế, người đã làm ra cái list đó chẳng tội tình chi, tất cả tuỳ vào lựa chọn của người dùng. Không ép buộc mà!
    Blogging, Tech World http://bloggervietnam.com

Like
    923
    Adblock Vietnamlist là do cá nhân làm, thằng ấy nó ghét trang nào thì nó chặn, không phải làm vì cộng động nên chắc chắn là không công tâm rồi. Chặn cả trang web thì không nên.

Like
    95
    Giờ mới biết block lun cả bờ cạp, nó làm vậy phải đạo rồi còn gì
    Bán thanh lý 1 ga content vn giá tốt

http://www.check-invisible.com/check-invisible.html
    Like
    0
    Ờ, nói thế thì cũng chịu rồi.
    Tại vì mình tin tưởng, tưởng là chặn ad thôi, ai dè chặn bố láo cả mấy site mà tác giả ghét
    Thế thì ko tin tưởng nữa, bỏ ra là xong, easylist only!
    Unbelievable Vietnames!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi vtdia View Post
    Giờ mới biết block lun cả bờ cạp, nó làm vậy phải đạo rồi còn gì
    Đến lúc nó block luôn cả codeandmore.com, ddth.com thì bác sẽ thấy đạo là thế nào
    Được sửa bởi themes4yahoo lúc 23:09 ngày 12-04-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    22
    à há loveleeyoungae một nhân vật Anti BKAV ở ddth đây mà =)) thảo nào. Mình sẽ report chuyện này với easylist còn với google code thì không biết được hay không vì tụi nó tuân theo giấy phép MIT (chưa biết). Bạn nói suông đây thì có tác dụng gì.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Oái cái giấy MIT có đoạn
    IN NO EVENT SHALL THE
    AUTHORS OR COPYRIGHT HOLDERS BE LIABLE FOR ANY CLAIM, DAMAGES OR OTHER
    LIABILITY, WHETHER IN AN ACTION OF CONTRACT, TORT OR OTHERWISE, ARISING FROM,
    OUT OF OR IN CONNECTION WITH THE SOFTWARE OR THE USE OR OTHER DEALINGS IN
    THE SOFTWARE.
    Tóm lại thì với giấy phép này bạn ko có quyền gì rồi =))
    Tuy nhiên cũng sẽ report với easylist
    Được sửa bởi tin_truc22 lúc 23:55 ngày 12-04-2009 Reason: Bổ sung bài viết
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    5
    đâu phải ai xài FF cũng dùng adblock - như tui nè .

tuỳ thôi, mấy cái quảng cáo phản cảm như tụi vịt gì gì đó thì ad là đúng rồi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi themes4yahoo View Post

Đến lúc nó block luôn cả codeandmore.com, ddth.com thì bác sẽ thấy đạo là thế nào
    Vấn đề là chả bao giờ họ block những cái trang đó cả, he he

Nói chung thì block mấy trang đó chả sao, vì mình chả bao giờ vào, ai thích vào thì bỏ cái dấu tick đi thôi!

Trang 1 / 12 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết