Trang 6 / 12 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 117
    Like
    22
    Quote Được gửi bởi fire-drake View Post
    có vẻ bạn có cay cú, thù hằn với NMH nhỉ, sống trên đời cần có 1 tấm lòng
    Thật ra chỉ nhận xét thôi, làm cho ra lẽ chứ thật sự nhiều người vẫn thù BKAV ở đây mà (không phải mình)
    Khám phá Du lich Con Dao

http://www.check-invisible.com/check-invisible.html
    Like
    0
    Ko, tớ chả cay cú gì cả. Nhưng mà 1 hành động của người ta làm mình ko tin tưởng, thì mình có quyền nghi vấn về những hành động khác của người đó chứ?
    Bây giờ tớ cứ đưa ra 1 giả thiết, là bác NMH này làm cái FF tiếng việt và thêm 1 ít "cá nhân" vào đó, rồi xuất bản, bảo là bản "FF việt nam"
    "FF việt nam" cũng
    chỉ là một cái tên, theo kiểu ai đến trước thì giành được chỗ mà thôi.
    Lúc đó thì sao nhỉ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi themes4yahoo View Post
    Ko, tớ chả cay cú gì cả. Nhưng mà 1 hành động của người ta làm mình ko tin tưởng, thì mình có quyền nghi vấn về những hành động khác của người đó chứ?
    Bây giờ tớ cứ đưa ra 1 giả thiết, là bác NMH này làm cái FF tiếng việt và thêm 1 ít "cá nhân" vào đó, rồi xuất bản, bảo là bản "FF việt nam"
    Lúc đó thì sao nhỉ?
    Nếu thế thì cậu cũng đang để cá nhân vào đây rồi

ADP là ADP mà FF là FF, chúng ta phải xem xét các việc riêng rẽ với nhau, anh ta có thể xấu trong vấn đề này nhưng không có nghĩa các đóng góp của anh ta vì thế mất giá trị đi. Tớ cũng dùng thử FF phần Việt hóa rồi, không vấn đề gì.

JavaScriptB@nk.com - Vô địch JavaScript Việt Nam 4 năm liền | 2.000+ JavaScripts
    Like
    0
    đã tự dặn lòng rằng ko tham gia bất kì topic nào về BK----AV nữa

nhưng thấy cái topic cũng khá funny ; và giờ thì mọi người đã hiểu rõ cái ABP và tớ cũng kết nhứt câu trả lời của tác giả

...Và nếu vậy, như mình đã nói, theo lời khuyên của tác giả
    thì bạn có thể tạm tắt ABP mỗi khi vào BKAV.

Thành thật xin lỗi bạn
    SP cá nhân của người ta, BẠN KHÔNG CÓ QUYỀN BẮT BUỘC NGƯỜI TA SỬA ĐỔI SP CỦA NGƯỜI TA CHỈ ĐỂ PHÙ HỢP NHU CẦU CỦA BẠN, và tác giả đã nhứt quyết ko sửa đổi với câu xin lỗi thì bạn phải chịu. Thử nghĩ nếu là SP của mình mà ngta ép bạn sửa, bạn có chịu không?

còn mấy pác bảo rằng SP cá nhân mà đi QC tùm lum thì sao gọi là dành cho cá nhân; có lẽ các bạn hơi nhầm; tính khoe khoang là tính cố hữu của con người, đâu có ai/luật nào cấm người ta khoe khoang thành quả lao động của mình!? Giống như thành quả tự mày mò tìm hiểu tại sao vô bk ko đc đó, cấm pác post lên đây có đc ko? Vấn đề chỉ là người ta QC với mục đích thuơng mại, lúc đó bạn hãy phán.

Và trên hết, pác jcisio đã lập ra 1 cái list mới, nếu ko chấp nhận cái kia thì cứ dùng cái list mới này, soi mói gì người ta nữa.

Và có lẽ topic này kết thúc ở đây là hợp lí nhứt

Quote Được gửi bởi jcisio View Post
    Còn về việc "cơ hội", có lẽ tôi có cả tá việc khác phải làm có lợi hơn là việc này. Ngay cả cái www.thongtincongnghe.com dưới chữ kí cũng bị cái list chặn, nhưng tôi vân ủng hộ, chỉ vì cộng đồng mà thôi.
    PS: TTCN cũng bị cái list trên chặn hở pác? kì vậy nhỉ?

Nhân tiện nhắn nhủ với tất cả luôn: có thể nói phần lớn các thành viên lâu năm của DDTH này đều ko ưa cái bk, và cả 1 số mod cũng cực ghét cái này; vậy mà "tụi nó" vẫn ko bị censor hay cấm thì cũng đủ biết "quyền lực" của tụi nó mạnh cỡ nào, thay vì xúm lại chửi bới và chê bai nó, tất cả chúng ta đừng bao giờ bàn luận/đưa tin về nó, và các mod cứ thấy mem mới nào tạo thread liên quan đến tụi nó là Delete & Ban thẳng tay, chừng vài tháng là xong, "tụi nó" sẽ hiểu cái luật bất thành văn dành cho tụi nó trên này
    Được sửa bởi temp2 lúc 09:37 ngày 15-04-2009

Like
    3
    Tiếp theo là TTCN bi chan rồi đó.... haha.... đợi đến khi nó phổ biến mạnh đi rồi biết, có một ngày DDTH cũng bị chặn

Một bác nông dân cần sửa máy tính (1 tên IT cài máy cho bác ý, hào phóng thêm cái chặn QC vào), đố bác ấy biết cách tắt hay remove nó đi ---> Vấn đề nghiêm trọng chứ ko đơn giản cá nhân xíu nào hết.

Em ủng hộ bác Jcisio làm cái mới hoành tráng hơn, để tác giả còn biết nếu ko sửa đổi sẽ xuất hiện cái mới và người dùng sẽ lựa chọn cái mới , Sp của tác giả sẽ trở thành cá nhân của chính bác ấy sử dụng cho đúng mục đích, mặc dù em ko đụng đến vì dùng Opera có cái block conten khá tốt.

Like
    3

Cần chú ý !

Mình dùng bộ lọc VB này vô trang http://www.thongtincongnghe.com/ có sao đâu.

Hay đang PR cho site mình ???

Và nói thật mình sẽ không gỡ cái bkav.com.vn ra khỏi list của tác giả vì chẳng quan tâm tới cái site này lẫn sản phẩm của nó

Được sửa bởi thaidesign lúc 13:41 ngày 15-04-2009

Like
    133
    Quote Được gửi bởi thaidesign View Post
    Mình dùng bộ lộc VB này vô trang http://www.thongtincongnghe.com/ có sao đâu.

Hay đang PR cho site mình ???
    Vậy đấy. Mọi người kiểm chứng lại xem sao ( sorry vì mình ko dùng ABP )^_^. Nếu đúng thì có lẽ là pr

Like
    0
    ý người ta là cái bộ lọc đó có lọc QC của trang thongtincongnghe.com chứ không phải cả trang này bị lọc

Like
    133
    Quote Được gửi bởi k66473 View Post
    ý người ta là cái bộ lọc đó có lọc QC của trang thongtincongnghe.com chứ không phải cả trang này bị lọc
    nhưng jisico bảo:
    Ngay cả cái www.thongtincongnghe.com dưới chữ kí cũng bị cái list chặn
    chứ đâu bảo quảng cáo bị chặn :-s
    với cả lọc quảng cáo là nhiệm vụ của nó mà (kêu ca gì ở đây?) ^^!. Còn vụ một số site oan uổng thì theo ý mình là tác giả hơi quá đáng và nên remove đi (mặc dù theo luật thì đó là sp cá nhân của tác giả (tác giả bảo thế) và tg ko sai, nhưng thực sự là quá đáng) .

Like
    0
    Quảng cáo bị chặn thôi. Chứ không lẽ phải nói rõ "quảng cáo của các khách hàng trên TTCN bị chặn"?

Làm website thì sống nhờ quảng cáo, giờ làm cái list nó chặn quảng cáo của mình thì sống bằng gì? Nhưng đây là cái list của cộng đồng, không phải của riêng tôi. Và nếu tôi duy trì cái list này, thì tôi sẽ không "lách" để QC của TTCN không bị chặn (nếu TTCN đủ phổ biến, thì QC của nó sẽ phải bị list này chặn!).

Tôi nhắc đến TTCN là vì ngay từ đầu (lúc list mới ra), nó đã bị chặn rồi (sau đó tôi sửa lại path, nhưng vẫn bị chặn). Nhiệm vụ của một list là:
    - Giảm thiểu positive false: tức là chặn nhầm cái không phải QC, phải dưới 0,1%, vì lỗi này rất tai hại cho người dùng.
    - Cân đối negative false: tức là bỏ sót QC. Cái này ở mức tương đối (vì sót một ít QC cũng không ảnh hưởng đến ai), vì phải giữ cho danh sách nhỏ gọn, đảm bảo tốc độ duyệt Web. Tức là site lớn thì phải diệt sạch, còn site nhỏ thì bỏ qua.

Nghĩa là nếu site nào lớn, chắc chắn sẽ không thoát được. Site nhỏ nếu cố lách sẽ thoát (nếu tác giả "FAIR", thì sẽ không thêm một rule để chỉ nhằm chặn quảng cáo trên 1 site vài trăm visit/day). TTCN thì lớn hơn mức đó (hạng 225 VN), nên có "lách" cũng sẽ bị chặn.

Tôi không có thời gian để theo dõi thường xuyên thảo luận ở các forum, không biết tình hình ra sao rồi nhỉ?

Trang 6 / 12 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết