Trang 12 / 12 FirstFirst ... 79101112
Hiển thị kết quả từ 111 đến 117 / 117
    Like
    0
    Trời ơi, chờ mãi mới thấy có người nói đúng bản chất vấn đề đây.

Đúng vậy, tính năng chính của ABP là lọc quảng cáo, không phải là lọc nội dung trang web. Đó là lí do tại sao các bộ lọc không lọc các trang *** này nọ. Tuy nhiên, đây cũng là điều tôi không thấy các author & maintainer đề cập rõ, nên tôi sẽ hỏi thêm. Chỉ xin hãy luôn nhớ về tính chất gây tranh cãi của ABP.

Đó, thay vì nói đúng bản chất vấn đề, sao các bác lại cứ phải lôi nào là đạo đức, tinh thần này nọ thế Có lẽ tôi đã làm sai nguyên tắc, nhưng về đạo đức thì tôi sẽ không bao giờ thấy hổ thẹn với lòng mình, vì những gì tôi làm chắc chắn còn tốt cho người dùng hơn là những hành động bỉ ổi của BKIS kia Tôi cũng nghĩ rằng, nếu những hành động mờ ám của BKIS vẫn diễn ra, thì bằng cách này hay cách khác, yếu hay mạnh, xấu hay tốt, sẽ luôn có những người phản ứng lại họ (vd như gần đây đã có một số virus được viết ra để tấn công BKAV/chặn địa chỉ BKAV trong tập tin localhost...)

Đúng như bác nói, không phải cái gì cũng đáng đọc. Nhưng tránh trường hợp của anh chàng Kỳ Nam "kỳ đà" ở đầu topic, nên tôi mới thêm một câu mỉa mai thế thôi :p Và rõ ràng là tôi chưa phản ứng gì, nhưng đã có người khác mắng anh ta rồi đó. Vả lại, là tranh luận trực tiếp thì cũng nên đọc hết ý của người ta để trả lời. Chứ không biết gì về suy nghĩ của họ thì chúng ta cũng đâu có tư cách mà nói họ được, đúng không ạ? Chỉ khi đã trao đổi rồi mà người kia cứ chày cối thì sau này ta mới không thèm đọc tiếp, không thèm bàn tiếp...

Còn những ý khác, chắc không cần phải "tay đôi" từng ý từng ý nữa, phải không ạ? Mà chắc chúng cũng là thông điệp mà bác muốn nói với những người khác (tại vd như vấn đề fork thì tôi đã nói là không phản đối gì rồi)?

Những người tôi muốn trao đổi đều đã xuất hiện, đã đọc, đã trả lời. Như vậy là quá tốt rồi Khi nào bắt đầu nói chuyện trên diễn đàn EasyList thì tôi sẽ thông báo tại đây cho mọi người cùng biết và tham gia.

Cảm ơn mọi người rất nhiều.

@dtx: Giải thích luôn: tôi chỉ chặn bkav.com.vn như là một cảnh báo ẩn về sự mờ ám của phần mềm BKAV thôi. Còn bkis.vn chỉ có tin bài này nọ và đôi khi cũng có tin giá trị, nên không chặn để ai muốn đọc thì vào.

Like
    0
    Trước giờ tôi cứ tưởng bkav.com.vn là trang chủ của Bkis (TT an ning mạng BK) chứ nhỉ? Còn bkis.vn là một địa chỉ ít người biết đến.

Hoá ra ABP lọc QC hay lọc cả *** vẫn chưa rõ? Cái việc gây tranh cãi của ABP chỉ là nó lọc QC mà thôi. Vì ông Palant có dùng QC đâu nên ổng đến gần đây mới biết. Chứ ai có cái website cỡ vừa, mà đi cổ vũ ABP là biết ngay hậu quả. Thử nghĩ xem một ngày nào đó Fx chiếm 50% thị phần, và ABP được một nửa người dùng sử dụng, thì Google hay những website sống nhờ QC thấm đòn ngay.

Đừng áp đặt ý kiến chủ quan của mình lên người khác. Bởi vì qua thread này bạn đã nhiều lần khẳng định list ABP-VN là dành cho cộng đồng, chứ không phải là list cá nhân như lúc trước.

Like
    0
    Nói chung là những web admin đều không ưa gì PM này!
    Còn user như tui thì lại khoái... nhất là những người sử dụng theo lưu lượng.

Tác giả VNL ơi làm ơ xem lại trang vietnamnet.vn/thethao xem, sao nó hiển thị sai nhiều quá.
    Mà bạn không nhất thiết phải block trang bkav làm gì. Vì những người bít xài firefox thì cũng biết chất lượng bkav ra sao rùi. Không thì họ vẫn dùng IE để down được cơ mà!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi jcisio View Post
    Trước giờ tôi cứ tưởng bkav.com.vn là trang chủ của Bkis (TT an ning mạng BK) chứ nhỉ? Còn bkis.vn là một địa chỉ ít người biết đến.

Hoá ra ABP lọc QC hay lọc cả *** vẫn chưa rõ? Cái việc gây tranh cãi của ABP chỉ là nó lọc QC mà thôi. Vì ông Palant có dùng QC đâu nên ổng đến gần đây mới biết. Chứ ai có cái website cỡ vừa, mà đi cổ vũ ABP là biết ngay hậu quả. Thử nghĩ xem một ngày nào đó Fx chiếm 50% thị phần, và ABP được một nửa người dùng sử dụng, thì Google hay những website sống nhờ QC thấm đòn ngay.

Đừng áp đặt ý kiến chủ quan của mình lên người khác. Bởi vì qua thread này bạn đã nhiều lần khẳng định list ABP-VN là dành cho cộng đồng, chứ không phải là list cá nhân như lúc trước.
    Cho mình hỏi luôn trang web ttcn này với... Từ lúc mình cài Norton Internet Security 2009 để vào TTCN thì, Norton Safe Web nó cứ cảnh báo là Risk vậy nhỉ?
    Được sửa bởi NotForMe lúc 20:06 ngày 25-05-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    8
    Có ai để ý và hiểu vì sao tôi chỉ chặn bkav.com.vn, mà không chặn bkis.vn không?
    Bác chặn gì là quyền của bác, ai hơi đâu để ý.
    Mà không hiểu bác lên đây giãi bày hơn mấy trang để làm j nhỉ
    Theo em hiểu đây là list cá nhân của bác, bác muốn làm gì với nó thì làm, sao phải đi nhì nhèo với mấy người khác làm gì?

Kệ họ đi bác. List mình làm ra mình dùng. Thằng nào khác thích dùng thì dùng, không thích dùng thì làm cái khác mà dùng!

bác nhỉ.

Theo em như thế là công bằng rồi. Bác chủ topic có cái list của bác ấy, nó được đặt tên hay vì bác ấy đặt trước, đó cũng là cái đáng tự hào của bác ấy. Còn việc nó bị gỡ bỏ khỏi danh sách mặc định là cũng xứng đáng, list làm ra vì mục đích cá nhân thì không nên xuất hiện tại đây

Theo em mọi việc như thế đã là ổn rồi, không biết bác ấy lên đây "tâm huyết" hơn mấy trang giấy làm gì nữa

Like
    0
    Quote Được gửi bởi NotForMe View Post
    Nói chung là những web admin đều không ưa gì PM này!
    Còn user như tui thì lại khoái... nhất là những người sử dụng theo lưu lượng.

Tác giả VNL ơi làm ơ xem lại trang vietnamnet.vn/thethao xem, sao nó hiển thị sai nhiều quá.
    Mà bạn không nhất thiết phải block trang bkav làm gì. Vì những người bít xài firefox thì cũng biết chất lượng bkav ra sao rùi. Không thì họ vẫn dùng IE để down được cơ mà!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Cho mình hỏi luôn trang web ttcn này với... Từ lúc mình cài Norton Internet Security 2009 để vào TTCN thì, Norton Safe Web nó cứ cảnh báo là Risk vậy nhỉ?
    - Block VNN: bạn thử bỏ cái list VN và thay cái này vào xem http://abp-vn.googlecode.com/svn/trunk/abpvn.txt

- TTCN: bạn thử vào http://www.thongtincongnghe.com/?ads=0 xem có bị cảnh báo không? Tham số ads=0 sẽ tạm tắt quảng cáo của Admax. Nếu vẫn bị xin vui lòng hainam tại gmail để mình xem lại, vì mình không có NIS 2009 bây giờ để thử.

Like
    0
    Mình có 2 cái screenshot nè: http://img29.imageshack.us/gal.php?g=42480231.jpg

Like
    0
    Quote Được gửi bởi NotForMe View Post
    Mình có 2 cái screenshot nè: http://img29.imageshack.us/gal.php?g=42480231.jpg
    Cảm ơn bạn. Đã tìm ra nguyên nhân và sẽ giải quyết trong thời gian sớm nhất có thể.

Edit: đã giải quyết xong với Norton.
    Được sửa bởi jcisio lúc 15:45 ngày 27-05-2009

Trang 12 / 12 FirstFirst ... 79101112

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết