Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Mới cài lại win xp2 mà ổ C đã báo đầy

Mọi người giúp mình với. Mình vừa cài lại win xp2 chọn install new . Vậy mà lúc đầu ổ C báo là còn 4,7/9.7gb free . Mình chỉ tải Avira until virus, sau đó scan toan bộ ổ cứng(C và D). Một lúc sau thấy máy báo low disk C và thông báo là chỉ còn 23mb free trong C . Mình cài disk cleanup thì giờ còn hơn 1 gb free . Mình chỉ mới cài lại win, cài đặt mới hoàn toàn, mới cài bộ office, cài avira, Visual C++, Ac'97 Audio. Tất cả chưa tới 1gb.thậm chí đến font gõ mình cũng chưa cài đặt Vậy sao ổ C của mình bị đầy vậy?
    vậy rút cuộc ổ c của mình bị sao vậy? Chỉ giúp mình với. Cám ơn nhiều!
    Quote Quote

Like
    0
    Chắc do chương trình diệt virus tạo các file Backup sau khi quét.
    Có thể vào chương trình Avira until virus tìm phần Backup xóa đi,
    Nếu ko tìm ra thì vào search tìm tất cả các file trong ổ đĩa sẽ thấy có các file có dung lượng lớn do chương trình Backup của Avira tạo ra, Về lâu dài thì phải vào Avira cho thời gian xóa các file backup ngắn xuống hay ko cho Backup luôn. ok

Like
    0
    Cám ơn bạn! Mình đã vào bỏ chọn back up trong avira(trg event) nhưng vẫ chẳng được. Mình thử xóa một số file trong C trong đó có một file "Document and setting" nặng những 3,4GB . Mình thử xóa nhưng không xóa được nó báo lỗi, vào trong xem thử thì thấy từng phần của foder này rất nhẹ có vài ba thứ mà thứ nào cũng chỉ khoảng vài chục mb, vậy mà cứ định xóa thì nó lại cảnh báo là nếu mình xóa thì có thể làm mất dữ liệu hệ thống và win có thể không hoạt động. Mình không hiểu có phải máy mình bị nhiễm virus không mình đã thử quét bằng Avira và symantec mà vẫn không được. Chẳng biết phải làm gì với nó nữa .

Like
    0
    Bạn có update window ko? Nếu có update thì là do cái backup đấy. Bạn cài TuneUp mà quét. Thể nào cũng bớt được cả Gb chứ ko ít đâu.

Like
    0
    bạn gỡ bỏ cái avira vs mấy bản backup của nó đi rồi down cái kaspersky hay bitdefender về update rồi quyét lại toàn bộ ổ đi .

Like
    168
    Xem ra ổ cứng của bạn có vẻ nhỏ lắm thành ra chỉa vài ngày sau nếu bạn dùng chức năng "Restore" nó cũng chẳng còn lại bao nhiêu. Bạn có thể bỏ chức năng này hoặc giảm nó xuống. Đừng cài các AV loại nặng.

Like
    0
    Cám ơn Nhat-tim. mình đã cài tune up và thấy nó rất tuyệt.
    cám ơn Kulbop93 mình đã gỡ bỏ avira và giờ ổ C của mình đã trở lại bình thường .(Kis thì mình dùng rồi nhưng nó nặng quá nên mình phải tháo ra ).
    @Tam-giang:Cám ơn bạn! Nhưng mình vẫn chưa hiểu ý bạn lắm về việc bỏ chức năng "restore" hoặc giảm nó xuống. còn về việc cài AV nhẹ thì mình chưa tìm thấy, có ai đã dùng rồi thì giới thiệu cho mình với.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quên mất, tiện thể cho mình hỏi luôn: Nhà mình có 3 máy cùng nối mạng mà không hiểu sao chỉ có máy mình bị trục trặc thỉnh thoảng lại mất mạng, rút card ra cắm lại thì lại vào được. Một buổi tối mà nó cứ bị vài ba lần.
    Được sửa bởi nuocsan lúc 01:12 ngày 12-04-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    2
    chac ban cai win trong che do cai de chu khong phai cai "sach",

Like
    0
    TÌm các file có mở rộng: *.sav,*.bak,*.tmp đi thử xem.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nuocsan View Post
    chức năng "restore"
    System Restore là chức năng của Win cho phép bạn phục hồi hệ thống về một thời điểm đã backup trước đó. Mỗi lần backup nó sẽ lại tốn một lượng kha khá dung lượng. Tắt đi sẽ đỡ dung lượng. Nhưng nếu bạn dùng TuneUp rồi thì khi bạn Clean Up, nó cũng hiện cái dung lượng dùng cho System Restore, bạn có thể xóa đi.
    Bạn kick chuột phải vào my computer, chọn properties --> chọn thẻ System restore. Nếu muốn tắt chức năng restore đi thì chỉ cần đánh dấu vào " Turn off System restore on all drive" là được. Ko thì bạn chọn ổ mà muốn tắt chức năng restore đi, chọn setting rồi đánh dấu vào "Turn off system restore on this drive" ->> OK

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết