Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Rất hay ! Nâng cấp thế nào đây các pro!

Các bạn chỉ mình cách set thông số Virtual Memory vơí. Máy mình chậm quá à (mình là dân Kiến Trúc vẽ 3D)
    CPU E4500 Core 2 Duo 2.2GHz đã ép xung lên 2.4GHz rôì
    RAM 2 thanh 1G Kington bus 800 cắm dual
    Main ASUS P5KSE
    VGA 8500GT 512M
    Bây giờ mình chỉ cần nhờ các bạn chỉ cách đặt thông số Virtual Memory thôi (nguyên tắc đặt). Trên mạng nhiêù cách quá...0 biết thế nào mơí đúng
    Cám ơn nhiêù!
    Quote Quote

Like
    0
    nâng cấp ram 2gx2 đi bạn, VGA cỡ 9600 là okie rồi, còn thiết lập virtual memory chẳng qua chỉ là tăng bộ nhớ ảo bằng tận dụng dung lượng của HDD thôi không cải thiện gì đâu. nâng cấp phần cứng là hiệu quả trên mong đợi nhất.

Like
    0
    Chả thấy cái máy này yếu tí nào.
    Còn nếu muốn nâng thì cứ bỏ 1 cục tiền ra rồi nâng cái gì cũng được

Like
    0
    máy thế còn yếu gì nữa.Nếu bác thấy chậm thật thì mình nghí dùng lâu ngày wa win sinh rác thôi,tốt nhất backup lại rồi cài lại thằng win chắc cải thiện tốc độ đó
    nếu cần đồ học 3D minh nghĩ bạn nên share bớt bộ nhớ RAM cho VGA thì xử lý oke thôi

Like
    0
    Hix cám ơn mọi ngươì đã quan tâm nhưng nêú sắm lại máy mơi thì là thay hoàn toàn CHIP MAIN Mà mình mơí mua đưọc hơn 1 năm....Có le phải thế thật vì cách chỉnh virtual memory là tạm thơì ( Dể cuôí năm sau chắc core i7 rẻ đi ^^ em tâụ nó về )

"share bớt bộ nhớ RAM cho VGA thì xử lý oke thôi" --> có nghia là thế nào vâỵ bạn...làm thế nào (mình hỏi thêm thôi hị hị)

Cám ơn các bác lần nưã!

Like
    5
    Quote Được gửi bởi tuocnovit View Post
    Hix cám ơn mọi ngươì đã quan tâm nhưng nêú sắm lại máy mơi thì là thay hoàn toàn CHIP MAIN Mà mình mơí mua đưọc hơn 1 năm....Có le phải thế thật vì cách chỉnh virtual memory là tạm thơì ( Dể cuôí năm sau chắc core i7 rẻ đi ^^ em tâụ nó về )

"share bớt bộ nhớ RAM cho VGA thì xử lý oke thôi" --> có nghia là thế nào vâỵ bạn...làm thế nào (mình hỏi thêm thôi hị hị)

Cám ơn các bác lần nưã!
    share bớt RAM cho VGA tức là kêu bạn cài windows vista đó . Vista có sẵn chức năng này .

Like
    2
    1/ Máy bác chả yếu đâu. Dọn depf sạch sẽ các partion . Chạy đồng thời chỉ những chương trình cần thiết thôi. Thế là OK rồi.
    2/ Có khi máy bác chạy khặc khừ vì bác OC lên 2.4 không hợp lý đấy. Nếu nó chạy giật cục như con rô bốt thì về df đi.

Like
    5
    Bạn dọn rác trong win đi, giải phân mảnh ổ, scan virus,.... máy bạn như vậy kô yếu tí nào đâu.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết