Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Tốc độ ADSL

Like
    0

Hấp dẫn đây ! Tốc độ ADSL

Các bạn ơi cho mình hỏi.
    làm sao mình biết tốc độ ADSL của máy mình đang sử dụng là bao nhiêu?

Like
    168
    >> àm sao mình biết tốc độ ADSL của máy mình đang sử dụng là bao nhiêu?
    Bạn không biết thì ai biết dược, chỉ có bạn với nhà cung cấp biết với nhau thôi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tam_giang View Post
    >> àm sao mình biết tốc độ ADSL của máy mình đang sử dụng là bao nhiêu?
    Bạn không biết thì ai biết dược, chỉ có bạn với nhà cung cấp biết với nhau thôi.

Người ta không hiểu biết về việc cách đo tốc độ ADSL họ mới hỏi trên diễn đàn. Nếu bạn không bít thì đừng trả lời kiểu đấy. Theo mình bạn không biết trả lời như thế nào thì không nên chê bai như thế!Bạn rất thiếu tế nhị.

Like
    168
    Quote Được gửi bởi hophuonglinh View Post
    ... Theo mình bạn không biết trả lời như thế nào thì không nên chê bai như thế!Bạn rất thiếu tế nhị.
    À ra thế, tại vì bạn không đặt câu hỏi rõ ràng thôi. Chắc tôi thiếu tế nhị thật và không biết thật. Tuy nhiên nếu bạn muốn biết thì tôi chỉ cách cho:

Logon to modem, click "Status", tùy theo Modem, nó sẽ cho biết nhiều chi tiết khác nhau nhưng cái nào cũng có cho biết tốc độ. Ngoài ra, bạn có thể test speed của bạn dùng link sau đây. Hy vọng tôi viết đủ rõ để bạn hiểu.
    Code:
    http://speedtest.net/

Like
    0
    Cám ơn bạn tam_giang đã dành thời gian đọc title cua mình.
    ý mình muốn hỏi như thế là vì mình đang dùng máy chung mạng với nhiều người.
    mà sao thấy mạng chạy lúc nhanh lúc chậm.
    nên mình muốn biết tại thời điểm mình sử dụng tốc độ là bao nhiêu.
    Bạn cũng có thể hiểu cách khác là mình muốn kiểm tra xem nhà cung cấp có cung cấp đúng gói mà mình đã đăng ký hay không...Đáng tiếc, bạn không cảm nhận được gì qua câu hỏi của mình!!!

Like
    168
    1. Nhiều người dùng chung thì chỉ có cách vào modem check như tôi đã nói ở trên.
    2. Nhà cung cấp cho gói nhưng không bao giờ bạn nhận được đúng gói trả tiền vì nhiều yếu tố trong đó có cả do modem của người dùng nữa.
    3. Bạn nên học hỏi và tôi sẵn sàng trả lời, đó là nguyện vọng của tôi: được giúp những người muốn học. Tôi theo đúng lương tâm của người từng đi dạy (40 năm trước tôi đã dạy học ở VN).
    4. Nếu bạn bỏ đi câu cá tức là đã làm mất thời giờ quý báu. Dĩ nhiên mình cũng cần thời gian đi chơi như đi câu cá, đá banh, coi phim ..... nhưng vào đây hỏi tức là muốn học mà bỏ đi như vậy thì hơi lạ. Thời tôi còn đi dạy học ở VN, những học trò như vậy thường không thành công.

Like
    0

thanks, Tam-Giang

Các bạn ơi, Các bạn biết cách khác thì chỉ mình nha.

Like
    0
    Bạn muốn biết tốc độ đường truyền của mình thì đăng nhập vào modem và vào phần status sẽ thấy tốc độ downtream/Uptream. Đây là tốc độ băng thông của đường truyền. Còn việc đăng nhập nhanh hay chập thì còn phụ thuộc vào server của nhà cung cấp nội dung nữa(chẳng hạn, webserver có đường truyền tốt ko...)

Like
    0
    Nhà cung cấp dịnh vụ thường thì học chỉ cug cấp cho mình băng tần.Còn tốc độ ADSL nó phụ thuộc vào nhiều cái nưa. Tất nhiên là băng tần càng rộng càng ổn định thì mạng càng nhanh.Ngoài ra còn phụ thuộc vào server của nhà cung cấp, server của các trang web, game...phụ thuộc số ngườ sử dụng...
    Minh thường vao trang www.speedtest.net để xem tốc độ mạng.

Like
    0
    mọi chi tiết xin gọi trực tiếp 0987919644 để có giải đáp

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết