Trang 3 / 10 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 93
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi thanhtuanforever View Post
    Bạn này nói rất hay. Thay vì than vãn người khác mà mình hãy nhìn lại chính mình đi đã, xem mình đã làm được những gì. Học đh chính quy thì người ta cũng chỉ hướng dẫn cho các bạn những cái cơ bản để các bạn có cái nền tảng rồi nghiên cứu chuyên sâu được chứ. Họ chỉ dạy bạn cách tư duy còn bạn sáng tạo ra cái gì thì đó là trách nhiệm của bạn. Bằng cấp đâu thể nói lên tất cả. Doanh nghiệp người ta làm kinh doanh thì cứ những việc gì khiến họ sinh ra thu nhập thì họ làm, họ sẽ chẳng nuôi một cái thùng to nhưng mà rỗng tuếch đâu.
    - Mèo khen mèo dài đuôi kìa bà con!!!!!!!!!! PR mấy ông đúng là ăn nói bất nhất. Lúc Aptech, NIIT mấy ông mới vào VN thì mấy ông to mồm lớn tiếng nói bằng cấp mấy ông là bằng CD quốc tế giá trị toàn cầu, được nước này nước kia công nhận còn bây giờ thì ai cũng biết bằng mấy ông cấp chỉ là cái chứng chỉ tầm thường học xong đi xin việc cty nào cũng chê thì bây giờ mấy ông lại bẻ cò qua bằng cấp không quan, trọng quan là chương trình học, học dc những gì. Xin thưa chương trình Aptech, NIIT cũng giống y chang chả khác gì chương trình của mấy trường Trung Cấp của VN cả. Cẩn thận nha các bạn đi sau đừng để bị tụi này lừa nha.
    - Đúng là một lũ PR cái lưỡi không xương trăm đường lương lẹo.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi . . View Post
    Tiết kiệm ăn học thì sao hồi đấy không chạy qua t3h.vn học chứng chỉ này nọ cho nhẹ tiền? mà chui vào Apt chi khổ thân rồi than vãn học hành k dc quay lại nói thế? Họ ném cho cậu 1 đề tài rồi cậu có làm hoàn hảo đến mức thương mại nó dc chưa? Nếu dc thì ra đi, ngồi ở đấy học làm gì? Bỏ ra ít tiền đòi apt múp cháo đến tận miệng sao? Việc học hành là phải tự lực vận động chứ? Họ QC để thu hút SV chứ có gì xấu?
    Nè nhá hồi đó mới học xong lớp 12 tui ngu tui dạy nên mới đâm đầu vào FPT Aptech bị mấy ông dụ khị đóng tiền trọn khóa 2 năm chứ nếu đóng từng tháng là tui chạy mất dép rồi, tiền vào tay mấy người rồi lấy lại đâu có được. Bỏ gần 60 triệu ra đóng hp hơn 100 USD ra mua bộ sách photo (FPT Aptech photo lại mà bán bằng giá sách gốc) cực chuối toàn code lụi còn phòng lab FPT Aptech ở Nam Quốc Cang 2008 mà còn xài Pentium 3 thi ASP.net ai xui bị xếp dô đó rớt thê thảm. Học xong nhìn lại chẳng khác nào mới ném 60 triệu qua cửa sổ cho mấy ông ăn. Cẩn thận nha các bạn 9x muôn học thêm chứng chỉ qua t3h mà học nha các bạn học phí vừa rẻ chất lượng giáo viên bên đó rẩt tốt học 100% ở phòng lab luôn.

Bản thân tui từ FPT Aptech chui ra. Nếu đừng nhìn cái = cấp thì tôi luôn bảo chương trình Aptech là ổn. Trong lớp tôi hồi đấy lèn xèn thàng nào, kiểu nào cũng có, GV thì cứ làm tốt nhiệm vụ của mình. Cũng chịu khó giới thiệu tất cả các công nghệ của ASP.NET và JAVA dưới ở mức cơ bản. Còn chuyện chuyên sâu nữa thì các cậu phải tự thân cày đầu vào máy tính thì mới rút dc kinh nghiệm cá nhân của mỗi người thì giá trị con người các cậu mới dc nâng lên. Trường nào, lớp nào thì cũng phải thế hết cả. Chẳng ai đâu mà múp cháo cho các cậu... mang lên tận miệng năng nỉ các cậu nuốt.
    Giáo viên ở FPT Aptech mấy ông chỉ giỏi đi quăng bom lừa con nít. Nhảm chương trình Aptech ổn cái chổ nào????????? Đào tạo web ko ra web soft ko ra soft database cũng chẳng ra database dạy code thì câu query truy xuất trực tiếp vào database nói chung là âm ba tưa nhảm nhảm nhảm. Còn giáo viên thì trình độ cùi chuối mang tiếng dạy giáo trình tiếng Anh mà dịch cái đề thi không nỗi. Học xong vào cty họ cũng đào tạo lại.
    Được sửa bởi tvtien2009 lúc 14:39 ngày 22-07-2012

Like
    0
    Bỏ gần 60 triệu vào Aptech học dc: C, HTML, Dreamwave, JavaScript, C#, Winform, ASP.net, SQL server, XML, UML, java basic, JSP. Mấy môn còn lại như COM, COM+, JMS, XMJ, Advan.Net, EJB ... nhảm nhảm bỏ tiền đô mua sách (cực chuối code nó múa tùm lum búa xua về nhà bấm ko chạy lên hỏi giáo viên thì nhận dc câu trả lời mấy nghe khóa trc cũng nói vậy botay.com, bochan.net cái tụi cari Ấn Độ này luôn ) + học phí học ra cũng bỏ có cty nào tuyển đâu ????????. Làm đề tài hv tự chọn, tự làm miễn sao chạy không lỗi là đậu điểm cao ngất từ 80% - 95% chẳng theo chuẩn gì hết. Mấy trang web đề tài đó đem tới cty ứng tuyển họ cười dô mặc. Bây giờ học Aptech không xin dc việc là bình thường vì học 2 năm chỉ nhận được cái chứng chỉ nghề có cũng như ko.

Mấy bạn 9X đi sau rút kn nha chương trình Aptech chỉ tương vời Trung Cấp của VN thôi nha. Tham khảo lại đi kẻo bị lừa tiền bạc + thời gian + công sức nha các bạn mình không nói sai đâu. Ở mấy Trường Trung Cấp của VN cũng dạy các môn chuyên ngành như: C, C#, ASP.Net, SQL Server, PHP mysql, UML ở Trung Cấp không dạy Java nhưng bù lại dc học Mạng Căn Bản: lắp ráp, cài đặt máy trạm, server, bấm cable, triển khai mạng LAN, Client Server, cấp, phân quyền user, backup restore data....trông khi học phí 2 năm Trung Cấp chưa tới 7 triệu. Tham khảo kỷ 2 chương trình thì học Trung Cấp ra dể xin dc việc hơn. Nếu bạn không thích hợp với nghề lập trình thì xin làm bên mạng, đi bán computer cho mấy cửa hàng, xin vào các cty cung cấp giải pháp đi triển khai mạng tìm mối sau này làm riêng. Còn vào Aptech học xong chỉ có 1 con dg duy nhất coder nếu không xin dc việc thì chỉ có nc về quê cấm câu thôi. Cty VN hay Cty nước ngoài đều đòi hỏi bằng cấp có giá trị hết các bạn a`h. Ai không tin cứ cầm mấy cái chứng chỉ Aptech cấp vào mấy cty 100% vốn nc ngoài xin việc thử đi rùi biết: IBM, Intel, Global Cybersoft... nó trả hs ngay lập tức. Cẩn thận nha các bạn 9x kẻo bị tụi này nó lừa đó.

Cuối cùng học tốt hay không là do ở chính bản mình thôi tội gì phải bỏ 50-60 triệu làm giàu cho cái tụi Aptech này.

Like
    0
    Ngâm nghĩ thấy thật buồn cười, người Viêt Nam với nhau không mà đi hợp tác với đám nước ngoài lừa người VN. Lừa người lớn cũng đở đằng này lừa mấy đứa nhỏ mới tốt nghiệp 12 đúng là những kẻ bất nhân không có lương tâm, những kẻ vì tiền chỉ biết tiền and tiền.

Like
    0
    Ôi tại người ta ko biết lừa được một thời gian thôi chứ không lừa mãi được đâu. 100 người học xong ai cũng có chung nhận định chẳng đáng để bỏ ra 60 triệu để học. Học xong tổ chức lễ phát bằng ở khách sạn 3 sao cực kỳ hoành tráng mặc áo cử nhân nhìn chẳng giống ai, mời dự lễ phát bằng 70 người có 10 người đi còn lại toàn là nhân viên + giáo viên trung tâm mặc áo tiến sĩ nhảm nhảm nhảm +..+ nhảm

Like
    20
    Dù gì thì bạn cũng phải tự học là chính vs lại ngành này đến lúc xin việc cũng phải có năng lực thực sự cơ

Like
    15
    Với các ngành khác họ cần cái bằng. nhưng với cntt nhiều người không có bằng vẫn thành công.

Like
    15
    Nói chung là tự học là chính thôi. các công ty họ tuyển dụng về họ vẫn phải đào tạo lại ấy mà.

Like
    6
    Bằng Aptech và NIIT chỉ là dạng trung cấp nghề thôi...
    Một số cty tin học ko có bằng ĐH họ không nhận đâu,dù trình pro cỡ nào,như CSC chẳng hạn...

Like
    0
    + Trên cuộc đời này cái gì cũng có cái giá của nó cả. Cty mà họ đòi hỏi bằng cấp chính quy khá trở lên, bảng điểm 4 học kỳ cuối điểm tb 6,5 trở lên.... nếu vào được thì sẻ ổn định dc cuộc sống, sự nghiệp, có tuơng lai vì chế độ lương, thưởng, trích đóng bảo hiểm cho nv rất tốt đúng theo quy định nhà nước. Còn mấy cty mà tuyển tràng lang không đòi hỏi bằng cấp thì toàn là những cty chuyên bóc lột sức lao động nv làm cực như trâu ngày nào cũng overtime tới 9h mà lương thì bèo bọt bảo hiểm tháng nào cty cũng trừ vào lương ko thiếu 1 đồng nhưng họ không đóng vào quỹ cho nhà nước, làm chẳng màn đến lể tết thưởng cuối năm 500k thưởng cho có thưởng chẳng khác nào bố thí. Thậm chí còn nhiều cty đăng tuyển dụng ko cần bằng cấp ưu tiên tốt nghiệp mấy trung tâm lập trình viên quốc tế thấy vậy đừng vội mừng nha vào đi rồi biết cty thì nhỏ xíu 6-7 nv trong buổi phỏng vấn giám đốc chả đề cập gì tới chuyên môn của bạn cả mà từ đầu tới cuối chỉ ra sức dụ bạn hùng vốn, góp vốn vào cty họ vì họ là những con cáo già dư biết những người học ở mấy TT quốc tế phần lớn là nhà khá giả.
    +Sao khi học xong ở Aptech tui nhận ra một điều mình đã phạm sai lầm nghiêm trọng và hiểu rỏ thế nào là ném tiền qua cửa sổ nếu có thể quay ngược thời gian tôi sẽ không bao giờ chọn Aptech và tôi cũng chắc một điều rằng những giáo viên dạy ở Aptech nếu con cháu của họ có ý định học ngành này thì họ cũng hướng con em họ theo học trường khác chứ ko bao giờ họ cho theo học chương trình của Aptech

Trang 3 / 10 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết