Trang 2 / 10 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 93
    Like
    0
    k học aptech nên k bjk và cũng k ý kiến :d còn NIIT thì sau khi học xong mình có chốt dc 1 câu " LỪA TÌNH KỸ THUẬT CAO "
    các bạn nào chuẩn bị thi DH hay có hướng học CNNT thì tốt nhất ráng thi vào trường chính quy của VN đy. còn đy vào mấy trường này chỉ là con đường cuối cùng mà thôi vì khi ra thì cái bằng này ở VN giá trị nó rẻ mạt mà trong khi tiền học cũng tương đối cao
    tự học CNTT vẫn tốt hơn là đy học trong những cái trường này!
    Thân!

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Mình học Aptech tại trung tâm Softech-Aptech Đà Nẵng ,mặc dầu đã tốt nghiệp từ tháng 11-2011 đến nay vẫn chưa nhận bằng.Măc dầu điểm số của mình đều đủ cả, mỗi lần lên nhận bằng đều bảo bằng mình chưa có.Liệu mình có bị lừa ?

Like
    0
    Vẫn phải tự nghiên cứu là chính. Chứ học vì bằng cấp thì sau này sẽ không làm được việc . Quan trọng là đam mê, tìm tòi, sáng tạo. >>> !!!!
    DDTH :)

Like
    0
    NIIT với Aptech bây giờ hết làm ăn dc ở VN rùi, tụ nó đang chuyển hướng sang Campuchia, Lao, Mông Cổ, Pakistan, Afganistan, Somali, Tanzania, Camerun, Bờ Biển Ngà, Sieralion .....

6. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    26
    bằng cấp đúng là vứt xó nhưng làm cái này quan trọng là tay nghề, trình độ và huơgns làm chả cần bằng làm gì

Like
    26
    Quote Được gửi bởi gorkiit View Post
    Quan trọng bằng cấp quá , mấy cái bằng đại học ở Việt Nam tốt nghiệp ra tôi có mấy anh đang phải ở nhà kia kìa ,tôi đang học Aptech đây này chất lượng đào tạo tốt ,k có cái chuyện xin điểm như đại học Việt Nam đâu ,ai học được thì học không thì bỏ ,nên cũng khối đứa bỏ rồi.Các công ty thường xuyên đến tuyển dụng ở trường tôi.Nên tôi tin vào chất lượng của Aptech ,bằng cấp cũng chẳng để làm gì cả.Tìm được 1 người học Aptech ra mà thất nghiệp chắc hơi khó
    thất nghiệp ầm ầm thất nghiệp ko bao giờ dưới 70% nếu đúng là học gì làm đấy và làm theo những gì APtech đào tạo =))
    học xong ko làm trái ngành hơi phí vì ko trái có mà thất nghiệp dài cổ :-s

Like
    0
    2012 rùi Aptech với NIIT cũng hết làm ăn dc ở VN sắp đóng cửa dẹp tiệm rùi, mấy ông cary Ấn Độ bây giớ đang chuyên hướng qua Campuchia, Lao, Afganistan, Pakistan, Somali, Tanzania..... Ở VN lừa dc người ta một thời gian thôi chứ không lừa dc mãi đâu, tụi 9x bây giờ khôn lắm không dễ lừa tụ nó đâu.

Like
    0
    Vào Aptech or NIIT học xong 2 năm nhìn lại những thứ học dc chỉ đáng 5 tiệu còn lại toàn toàn môn nhảm học ra cũng bỏ chẳng để làm gì. Làm 4 cái dự án toàn dựa trên lý thuyết chứ chả có cái nào thực tế như họ quảng cáo cả. 2012 rùi nha các bạn 9x hãy cẩn thận đừng mắc bẩy tụi này nha các bạn.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tvtien2009 View Post
    Vào Aptech or NIIT học xong 2 năm nhìn lại những thứ học dc chỉ đáng 5 tiệu còn lại toàn toàn môn nhảm học ra cũng bỏ chẳng để làm gì. Làm 4 cái dự án toàn dựa trên lý thuyết chứ chả có cái nào thực tế như họ quảng cáo cả. 2012 rùi nha các bạn 9x hãy cẩn thận đừng mắc bẩy tụi này nha các bạn.
    Ăn với học, 1 chồng sách tiếng Anh dày cui mà giờ bảo thế đấy. Lâu rồi k vào lại forum để bàn tán chuyện aptech vs niit. Học trường nào lớp nào thì cũng gặp mấy tay như thế này .

Tiết kiệm ăn học thì sao hồi đấy không chạy qua t3h.vn học chứng chỉ này nọ cho nhẹ tiền? mà chui vào Apt chi khổ thân rồi than vãn học hành k dc quay lại nói thế? Họ ném cho cậu 1 đề tài rồi cậu có làm hoàn hảo đến mức thương mại nó dc chưa? Nếu dc thì ra đi, ngồi ở đấy học làm gì? Bỏ ra ít tiền đòi apt múp cháo đến tận miệng sao? Việc học hành là phải tự lực vận động chứ? Họ QC để thu hút SV chứ có gì xấu?

Bản thân tui từ FPT Aptech chui ra. Nếu đừng nhìn cái = cấp thì tôi luôn bảo chương trình Aptech là ổn. Trong lớp tôi hồi đấy lèn xèn thàng nào, kiểu nào cũng có, GV thì cứ làm tốt nhiệm vụ của mình. Cũng chịu khó giới thiệu tất cả các công nghệ của ASP.NET và JAVA dưới ở mức cơ bản. Còn chuyện chuyên sâu nữa thì các cậu phải tự thân cày đầu vào máy tính thì mới rút dc kinh nghiệm cá nhân của mỗi người thì giá trị con người các cậu mới dc nâng lên. Trường nào, lớp nào thì cũng phải thế hết cả. Chẳng ai đâu mà múp cháo cho các cậu... mang lên tận miệng năng nỉ các cậu nuốt.

Còn có việc làm hay không là tự hỏi mình. Học hành bao lâu thế thì mình đã làm dc gì nào? Có khả năng tự code cho mình một sản phẩm không? Có kinh nghiệm gì trong qua trình tự học không? Nếu không thì về quê bảo ba mẹ còn ít tiền nào không?... mua trâu chăng là tốt nhất. Nếu có thể làm việc dc thì lo gì thất nghiệp? Chí ít thì cũng có thể tự tạo việc làm cho mình mà chẳng cần xin ai.

Like
    8
    Quote Được gửi bởi . . View Post
    Ăn với học, 1 chồng sách tiếng Anh dày cui mà giờ bảo thế đấy. Lâu rồi k vào lại forum để bàn tán chuyện aptech vs niit. Học trường nào lớp nào thì cũng gặp mấy tay như thế này .

Tiết kiệm ăn học thì sao hồi đấy không chạy qua t3h.vn học chứng chỉ này nọ cho nhẹ tiền? mà chui vào Apt chi khổ thân rồi than vãn học hành k dc quay lại nói thế? Họ ném cho cậu 1 đề tài rồi cậu có làm hoàn hảo đến mức thương mại nó dc chưa? Nếu dc thì ra đi, ngồi ở đấy học làm gì? Bỏ ra ít tiền đòi apt múp cháo đến tận miệng sao? Việc học hành là phải tự lực vận động chứ? Họ QC để thu hút SV chứ có gì xấu?

Bản thân tui từ FPT Aptech chui ra. Nếu đừng nhìn cái = cấp thì tôi luôn bảo chương trình Aptech là ổn. Trong lớp tôi hồi đấy lèn xèn thàng nào, kiểu nào cũng có, GV thì cứ làm tốt nhiệm vụ của mình. Cũng chịu khó giới thiệu tất cả các công nghệ của ASP.NET và JAVA dưới ở mức cơ bản. Còn chuyện chuyên sâu nữa thì các cậu phải tự thân cày đầu vào máy tính thì mới rút dc kinh nghiệm cá nhân của mỗi người thì giá trị con người các cậu mới dc nâng lên. Trường nào, lớp nào thì cũng phải thế hết cả. Chẳng ai đâu mà múp cháo cho các cậu... mang lên tận miệng năng nỉ các cậu nuốt.

Còn có việc làm hay không là tự hỏi mình. Học hành bao lâu thế thì mình đã làm dc gì nào? Có khả năng tự code cho mình một sản phẩm không? Có kinh nghiệm gì trong qua trình tự học không? Nếu không thì về quê bảo ba mẹ còn ít tiền nào không?... mua trâu chăng là tốt nhất. Nếu có thể làm việc dc thì lo gì thất nghiệp? Chí ít thì cũng có thể tự tạo việc làm cho mình mà chẳng cần xin ai.
    Bạn này nói rất hay. Thay vì than vãn người khác mà mình hãy nhìn lại chính mình đi đã, xem mình đã làm được những gì. Học đh chính quy thì người ta cũng chỉ hướng dẫn cho các bạn những cái cơ bản để các bạn có cái nền tảng rồi nghiên cứu chuyên sâu được chứ. Họ chỉ dạy bạn cách tư duy còn bạn sáng tạo ra cái gì thì đó là trách nhiệm của bạn. Bằng cấp đâu thể nói lên tất cả. Doanh nghiệp người ta làm kinh doanh thì cứ những việc gì khiến họ sinh ra thu nhập thì họ làm, họ sẽ chẳng nuôi một cái thùng to nhưng mà rỗng tuếch đâu.

Trang 2 / 10 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết