Trang 4 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 42
    Like
    34
    Úi trời trời, hôm nay thằng bạn cho biết một tin động trời là: có ít nhất vài ba trang chủ đề người lớn kiểu như mốc xì, dâm bụt,... có traffic rất cao đặt link đến Vatgia. Chưa nghiên cứu liệu họ kiếm tiền qua việc làm đại lý cho vatgia.com hay vatgia.com bỏ tiền ra để quảng cáo trên trang của họ. Cái này thì cảm thấy vatgia.com có gì đó nhuốm màu "tà đạo" mất rồi.
    "bất khả tri"

Like
    0
    Quote Được gửi bởi superthin View Post
    Úi trời trời, hôm nay thằng bạn cho biết một tin động trời là: có ít nhất vài ba trang chủ đề người lớn kiểu như mốc xì, dâm bụt,... có traffic rất cao đặt link đến Vatgia. Chưa nghiên cứu liệu họ kiếm tiền qua việc làm đại lý cho vatgia.com hay vatgia.com bỏ tiền ra để quảng cáo trên trang của họ. Cái này thì cảm thấy vatgia.com có gì đó nhuốm màu "tà đạo" mất rồi.
    Tin này có thật không vâỵ bạn, quả là tin nóng hổi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi superthin View Post
    Chào bạn, bạn có thể chỉ rõ ra site nào có nội dung người lớn đặt liên kết đến vatgia.com được không? Nếu các site đó tham gia chương trình "Kiếm tiền cùng vatgia" thì chắc chắn chúng tôi sẽ loại những Publisher đó ra.

Tôi xin thay mặt vatgia.com khẳng định : Vatgia không và sẽ không bao giờ có chính sách liên kết với site x, đi con đường "tà đạo" để tăng traffic.

Trong quá trình phát triển site chắc chắn sẽ có nhiều sai sót và khiếm khuyết nhưng chúng tôi sẽ kiên quyết xử lý triệt để những sai sót đó.

Họ nói là có những mặt hàng họ chưa từng mua hoặc nghe quảng cáo đâu đó hay hay, lên Google để tìm hiểu thêm trước khi mua. Nào ngờ lọt ngay vào vatgia.com và họ dường như là mất định hướng khi trong đó có quá nhiều bài và chất lượng thông tin thì cứ như rơi vào trận của "thập bát La Hán chưởng" hoặc "bát quái trận đồ". Cuối cùng là mất thời gian vô ích.
    Đây cũng chính là một trong những vấn đề làm chúng tôi đau đầu, trong thời gian tới đây vatgia.com sẽ có kế hoạch để hạn chế bớt những content quá hạn không có ích cho user

To all: Mời các bạn tiếp tục đưa ra những nhận xét, mình không thuộc team SEO của vatgia nên cũng không nắm rõ để cùng thảo luận với các bạn

Like
    0
    Vật Giá chơi thế này là thế lào nhỉ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi debthost View Post
    Vật Giá chơi thế này là thế lào nhỉ?

Cái này theo mình hiểu ai đó copy content từ vatgia sang và bộ WYS của ttvnol nhúng luôn file js của vatgia vào mà vatgia lại có cơ chế check frame (domain) để không cho site khác sử dụng.

Và đây là 1 lỗi XSS nặng của ttvnol mà ko thấy sửa nhỉ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi duongtien View Post
    Chào các bác!
    Tình hình "seo" trong box CLB webmaster dạo này sôi nổi ghê, nhất là từ cái Cuộc thi seo.. Nay xin tham khảo ý kiến của các bác về seo. Trong những site em biết, em thấy vatgia.com có số lượng từ khóa lên top kinh khủng khiếp luôn:
    Điều hòa: http://www.google.com.vn/search?q=di...ient=firefox-a
    Tủ lạnh: http://www.google.com.vn/search?q=di...ient=firefox-a
    Máy giặt:http://www.google.com.vn/search?q=di...ient=firefox-a
    Blackberry: http://www.google.com.vn/search?q=di...ient=firefox-a
    may nghe nhac mp3....
    Cộng với một cơ số các từ khóa khác...

Em đã cố gắng khá nhiều nhưng không thể vượt mặt vatgia.com với từ "blackberry" được.
    Các bác chia sẻ cùng em xem điều gì khiến vatgia có kết quả tốt như thế trên google.
    Cám ơn các bác.
    Hì, duongtien có mắt thần mà không nhìn ra được à

Mình đã làm một bài phân tích, dưới đây là kết quả:

Bạn tải file excel này về nhé. (số liệu ngày 24/03/2009)

http://ez-files.net/430848

Chúng ta sẽ bắt đầu từ page #5.

Page này chỉ có 30 backlinks (BL) nhưng lại xếp cao hơn page của bạn (có tới 13992 BL, gấp 466 lần). Tại sao?

Vì PR?

Không phải.

Vì con số ở cột G đấy bạn. Vì % link chứa Kw cần tối ưu của page #5 cao hơn của bạn đến...95 lần. Điều này chứng tỏ một page có rất ít BL, nhưng % ở cột G cao, vẫn có thể xếp cao hơn những page có số lượng BL cực lớn.

Bây giờ chúng ta so sánh cặp ở vị trí #5 và #2:

Page #2 có % ở cột G thấp hơn page #5 nhưng page #2 lại có số BL cao hơn và % Kw Density on page cao hơn (lại nằm trong vùng an toàn). Điều này giúp nó có vị trí cao hơn page #5.

Từ đây ta thấy đối với Kw BlackBerry, các page được xếp hạng dựa vào %link text (số ở cột G), %Kw Density và số lượng BL.

Trang của vật giá thỏa mãn những điều này nên nó đứng đầu. Tuy nhiên, nó có 230695 BL mà PR chỉ = 2. Điều này có gợi cho bạn chút gì về những BL này không?

Nếu đem so sánh với việc page #5 chỉ có 30 BL mà vẫn có thể xếp trên page của bạn, thì rõ ràng 230695 BL của vật giá không có gì khiến ta phải lo ngại cả.

Vậy bạn có thể hạ bệ vật giá không? Làm thế nào bạn có thể đứng ở #1 với số lượng BL ít hơn vật giá?

Câu trả lời là hãy áp dụng phương pháp giống như page #5. Tăng % ở cột G lên, hạ % ở cột F xuống (để nó nằm trong vùng an toàn 2-9%) và tập trung vào chất lượng của backlink.

Bonus: Tin tốt là bạn có thể dễ dàng nâng con số % ở cột G lên chỉ với vài thao tác đơn giản. Hay nói cách khác, bạn có thể đứng ở vị tri #4, thậm chí #5 chỉ với vài thao tác

Like
    8
    Quote Được gửi bởi richman View Post

Page này chỉ có 30 backlinks (BL) nhưng lại xếp cao hơn page của bạn (có tới 13992 BL, gấp 466 lần). Tại sao?

Vì PR?

Không phải.

Vì con số ở cột G đấy bạn. Vì % link chứa Kw cần tối ưu của page #5 cao hơn của bạn đến...95 lần. Điều này chứng tỏ một page có rất ít BL, nhưng % ở cột G cao, vẫn có thể xếp cao hơn những page có số lượng BL cực lớn.

Page #2 có % ở cột G thấp hơn page #5 nhưng page #2 lại có số BL cao hơn và % Kw Density on page cao hơn (lại nằm trong vùng an toàn). Điều này giúp nó có vị trí cao hơn page #5.

Từ đây ta thấy đối với Kw BlackBerry, các page được xếp hạng dựa vào %link text (số ở cột G), %Kw Density và số lượng BL.

Trang của vật giá thỏa mãn những điều này nên nó đứng đầu. Tuy nhiên, nó có 230695 BL mà PR chỉ = 2. Điều này có gợi cho bạn chút gì về những BL này không?

Nếu đem so sánh với việc page #5 chỉ có 30 BL mà vẫn có thể xếp trên page của bạn, thì rõ ràng 230695 BL của vật giá không có gì khiến ta phải lo ngại cả.

Vậy bạn có thể hạ bệ vật giá không? Làm thế nào bạn có thể đứng ở #1 với số lượng BL ít hơn vật giá?

Câu trả lời là hãy áp dụng phương pháp giống như page #5. Tăng % ở cột G lên, hạ % ở cột F xuống (để nó nằm trong vùng an toàn 2-9%) và tập trung vào chất lượng của backlink.

Bonus: Tin tốt là bạn có thể dễ dàng nâng con số % ở cột G lên chỉ với vài thao tác đơn giản. Hay nói cách khác, bạn có thể đứng ở vị tri #4, thậm chí #5 chỉ với vài thao tác
    Hì, chào bác.
    Hiện giờ bên em đã đứng thứ 4 http://www.google.com.vn/search?q=bl...ient=firefox-a
    Nhưng nói thật là em cũng chẳng biết vì sao
    Em đọc kỹ bài của bác mấy lần rồi.
    Và bây giờ em đang chú ý đến cái này:
    Cám ơn bác đã chỉ giáo.
    Còn về vật giá.
    Em đăng sản phẩm là "sạc cốc blackberry" lên vatgia chiều nay (cách đây hơn 1h).
    trước đó vì chỉ có đúng mình em bán sản phẩm này nên em đứng thứ 2 (sản phẩm tại 123mua.com.vn đứng thứ nhất nhưng cũng do em đăng). Vậy mà chỉ sau một giờ vatgia đã lên trên em...
    ....
    >> Nản!
    Bác cho em xin Y!M hoặc SDT để trao đổi không ạ? CÁm ơn bác.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi richman View Post

Vì PR?

Không phải.

Bạn ơi cho hỏi thăm làm sao mình tìm ra nhưng thông số tronbg file excel như bạn kê ra vậy

Like
    0
    Chính xáccccccccc....
    Quote:
    Họ nói là có những mặt hàng họ chưa từng mua hoặc nghe quảng cáo đâu đó hay hay, lên Google để tìm hiểu thêm trước khi mua. Nào ngờ lọt ngay vào vatgia.com và họ dường như là mất định hướng khi trong đó có quá nhiều bài và chất lượng thông tin thì cứ như rơi vào trận của "thập bát La Hán chưởng" hoặc "bát quái trận đồ". Cuối cùng là mất thời gian vô ích.
    Đây cũng chính là một trong những vấn đề làm chúng tôi đau đầu, trong thời gian tới đây vatgia.com sẽ có kế hoạch để hạn chế bớt những content quá hạn không có ích cho user

Nói hok phét ông ba vạ nào đưa cái giá trên giời là các site khác "đi về nơi xa lém'"???

lại ngứa mồm phát: Hiện tại Google lại triển khai wiki search. khi chính thức ra mắt thì kết quả tìm kiếm sẽ do các thành viên tự chọn và tất nhiên là sẽ hội tụ vào các site tốt nếu không muốn nói là bị remove thẳng cánh. Ặc làm ăn ngày càng khó khăn, khách hàng ủng hộ ai người đó thắng. Kinh mỗi ông Google huhu chạy theo đứt hết hơi.
    Shop còi này bao h mới lớn được ==> www.e4sales.net
    Thui tự an ủi cố gắng mang lại dịch vụ tốt nhất.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi duongtien View Post
    Hì, chào bác.
    Hiện giờ bên em đã đứng thứ 4 http://www.google.com.vn/search?q=bl...ient=firefox-a
    Nhưng nói thật là em cũng chẳng biết vì sao
    Em đọc kỹ bài của bác mấy lần rồi.
    Và bây giờ em đang chú ý đến cái này:
    Cám ơn bác đã chỉ giáo.
    Còn về vật giá.
    Em đăng sản phẩm là "sạc cốc blackberry" lên vatgia chiều nay (cách đây hơn 1h).
    trước đó vì chỉ có đúng mình em bán sản phẩm này nên em đứng thứ 2 (sản phẩm tại 123mua.com.vn đứng thứ nhất nhưng cũng do em đăng). Vậy mà chỉ sau một giờ vatgia đã lên trên em...
    ....
    >> Nản!
    Bác cho em xin Y!M hoặc SDT để trao đổi không ạ? CÁm ơn bác.
    1. Site bạn phải có tuổi đời.
    2. Friendly về mọi mặt
    3. More and better backlinks.

Nhưng mà tui cũng muốn qua coi con Bold (bên Nguyễn Thiện Thuật), không biết có gì đảm bảo là hàng USA không ?!??!?!

Nếu free con Bold cho tui (phải là hàng chính hãng), tui cho keyword của bro lên #1 sau 1 tháng!

PM me....

Trang 4 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết