Trang 4 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 41
    Like
    0
    Thành thực mà nói, tôi hơi thất vọng về cách quản lý của VDC. Tôi chắc rằng, các công ty lớn khi colo, đều có ký NDA, chứ không phải để sales đi public thông tin như thế này. Đồng thời, người bạn của bạn quản trị máy chủ khác ở VDC, nhưng có thể mở tủ rack của Google để chụp ảnh???? Chắc họ có thể cũng bấm nút tắt luôn máy chủ, nếu muốn!!!!

Like
    0
    Đồng ý với gate2vn về việc này, ở VN vẫn còn chưa chú ý lắm đến tính riêng tư (privacy) của khách hàng, đây là điều nên thay đổi. Nếu Google và Yahoo cho phép VDC quảng cáo họ là khách hàng thì không có gì sai nhưng nếu họ chưa cho phép thì không nên public các thông tin đó.

Like
    0
    Google đặt máy chủ tại VDC mà sao họ ko thông báo

Mà cái bác nào đi chụp vài cái ảnh về máy chủ VDC mà lại gán ghép đó là của Yahoo và Google thì thật là khiến người ta khó tin !
    Được sửa bởi firopp lúc 23:46 ngày 13-06-2009

Like
    0
    Thật là vớ vẩn, rõ ràng google mang cả tủ rack qua đặt, khóa luôn vdc đâu có quyền mở nói gì tới việc sờ tay vào server với cả chụp ảnh... mang tiếng vdc quá.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi cankinhtrang View Post
    Mình làm về IDC của VDC nên nắm rõ luôn .

Google và Yahoo là hai đối tác triển khai dịch vụ ở VDC. Bạn có thể check và tìm hiểu vì sao Youtube giờ lại chạy nhanh như vậy..

Thằng bạn quản trị hệ thống đặt máy chủ tại IDC VDC rồi chụp trộm http://quantrimaychu.com/forum/showthread.php?t=831
    Chuyện này đúng sai chưa bàn đến. Tuy nhiên, cần nên view vấn đề ở tầm sâu hơn. Có 2 lý do sau:

- Mục đích thương mại: VDC có thể gọi là một công ty nhà nước chính gốc. Tại VN, ko có cty nào có thể có power như những cty Nhà nước. Việc tiếp cận của các corporate ICT lớn vào thị trường VN hầu như đi theo hướng này. Cụ thể hóa bằng một dạng hợp tác nào đó, nếu trong trường hợp này, Google/Yahoo có đặt server tại VDC thì cũng ko có gì là lạ.

- Technical: Ở VN, các bạn có lẽ cũng ko tìm đâu ra một nhà cung cấp tầm cỡ VDC đâu. Các nhà cung cấp khác cũng chỉ là sub lại thôi. Vì thế, đây là một lợi thế tuyệt đối của VDC. Nếu thị trường Viễn thông Việt Nam open, có nhiều hãng truyền thông lớn của TG join vào, lúc đó thực sự là có sự cạnh tranh.

Cả hai điều trên đều không có gì chứng tỏ được là VDC/FPT hay Viettel chất lượng có tốt hay không vì theo nguyên tắc benchmarking cần phải có một chuẩn. Ở Châu Âu và Mỹ, mọi thứ đều theo chuẩn ở tất cả các lĩnh vực, từ cái những thứ đơn giản như ổ cắm, dây mạng,...đến những vấn đề lớn hơn các quy chuẩn, giáo dục,...Cứ đúng chuẩn là sẽ được approve ngay. Điều đó giải thích tại sao hàng hóa Việt Nam xuất sang thỉnh thoảng cứ bị trả về.

Kết lại có thể khẳng định rằng các nhà cung cấp dịch vụ VN cũng đang phấn đấu nhiều để có dịch vụ tốt nhất. Tuy nhiên, nếu so với các nước Âu/Mỹ thì còn khoảng cách nhiều lắm. Và ko nên lấy việc các corporate lớn của TG đặt server ở VN là chuyện mừng và cho rằng dịch vụ của chúng ta đã ổn. Đơn giản là nếu ko đặt ở đó, thì cũng chả biết đặt ở đâu.

Like
    7
    Quote Được gửi bởi gate2vn View Post
    Thành thực mà nói, tôi hơi thất vọng về cách quản lý của VDC. Tôi chắc rằng, các công ty lớn khi colo, đều có ký NDA, chứ không phải để sales đi public thông tin như thế này. Đồng thời, người bạn của bạn quản trị máy chủ khác ở VDC, nhưng có thể mở tủ rack của Google để chụp ảnh???? Chắc họ có thể cũng bấm nút tắt luôn máy chủ, nếu muốn!!!!
    Mỗi cách quản lý đều có ưu và nhược điểm riêng .

Bác này gửi đi gửi lại email yêu cầu mình gửi thông tin chi tiết về nguồn điện, điều hoà,đơn vị cung cấp thiết bị...tại IDC của VDC đây mà.

Bác đã ko hiểu rõ hết về VDC thì đừng có nhận xét và thất vọng nhé . Mình rất nhiệt tình mời bác đến tham quan nhưng bác kêu bận ko đến .Rồi nói này nọ là sao .

VDC là đơn vị cung cấp Quảng cáo độc quyền của Yahoo !!

Còn bác thì có chắc chắn là xin phép những khách hàng này của bác chưa??

Được sửa bởi cankinhtrang lúc 19:28 ngày 18-07-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Thjnh, nếu bạn không muốn public các thông tin emails giữa tôi và bạn thì bạn không nên nói tiếp thì hơn. Lý do tại sao tôi chưa đến VDC, tôi đã gửi email nói rõ với bạn. Bạn nghi ngờ tôi cái gì, tôi cũng đã trả lời, mặc dù hơi tức cười. Khả năng trả lời thông tin của bạn như thế nào, bạn cũng tự hiểu. Khi bảo người khác nói này nói nọ, bạn nên coi lại đi đã. Rồi coi những người khác nhận xét sao. Chắc bạn muốn có contact của từng khách hàng của 3inetworks để kiểm chứng xem có được phép public không?

Mod vui lòng đóng topic này lại dùm. Tới đây là mất mục đích chính của topic rồi.
    Thanks.

Like
    0

Tệ thật ! Bình tĩnh xem nào

Quote Được gửi bởi gate2vn View Post
    Thjnh, nếu bạn không muốn public các thông tin emails giữa tôi và bạn thì bạn không nên nói tiếp thì hơn. Lý do tại sao tôi chưa đến VDC, tôi đã gửi email nói rõ với bạn. Bạn nghi ngờ tôi cái gì, tôi cũng đã trả lời, mặc dù hơi tức cười. Khả năng trả lời thông tin của bạn như thế nào, bạn cũng tự hiểu. Khi bảo người khác nói này nói nọ, bạn nên coi lại đi đã. Rồi coi những người khác nhận xét sao. Chắc bạn muốn có contact của từng khách hàng của 3inetworks để kiểm chứng xem có được phép public không?

Mod vui lòng đóng topic này lại dùm. Tới đây là mất mục đích chính của topic rồi.
    Thanks.
    Chủ đề này rôm quá các bác nhỉ.
    Theo ý kiến của em thì mỗi HP đều có thị trường mục tiêu, đôi khi cách bán hàng có khác nhau. Vậy chi bằng các bác HP hòa nhã mà cùng phục vụ khách hàng cho thật tốt cả về dịch vụ và về giá cả trong lúc thời buổi khủng hoảng này.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi cankinhtrang View Post
    Mỗi cách quản lý đều có ưu và nhược điểm riêng . Bác này gửi đi gửi lại email yêu cầu mình gửi thông tin chi tiết về nguồn điện, điều hoà,đơn vị cung cấp thiết bị...tại IDC của VDC đây mà. Bác đã ko hiểu rõ hết về VDC thì đừng có nhận xét và thất vọng nhé . Mình rất nhiệt tình mời bác đến tham quan nhưng bác kêu bận ko đến .Rồi nói này nọ là sao . VDC là đơn vị cung cấp Quảng cáo độc quyền của Yahoo !! Còn bác thì có chắc chắn là xin phép những khách hàng này của bác chưa??
    Chuyện riêng giữa các bác làm việc với nhau, lôi lên đây làm cái gì? Mục đích là gì vậy? Các bác tự email giải quyết với nhau là xong. Mà bác cankinhtrang nhảy vào topic của người ta rao bán hàng, rồi cứ tiếp tục phát triển những chuyện cá nhân ra đây trông chả ra đâu vào đâu cả. E đang tưởng tượng, topic này mà cho 2 bác tranh luận qua lại ko biết nó thành cái gì.

Còn cái gì quảng cáo độc quyền của Yahoo em thấy bác giới thiệu suốt. Nào, bác kể cho em nghe câu chuyện quảng cáo độc quyền của bác đi, xem có gì hay không để em có thêm vài thông tin cái nào? Bác post sang bên Advertising nhé. Có lẽ hợp hơn !

Like
    0
    Hôm trước có bạn send cho mình quảng cáo quả Datacenter của PA Vietnam nhìn như cái nhà chung cư thấy cả trẻ em đái bậy ở đấy

Trang 4 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết