Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 41
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi LinuXpert View Post
    vì các data center bên Mỹ thì hầu hết đều tầm như thế.
    Bạn phát biểu có phần hơi chủ quan. Có 1 vài lý do

1. Không phải datacenter nào cũng là chủ sở hữu building đó. Khi làm chủ sở hữu building, có lợi thế hơn rất nhiều cho việc thiết lập các hệ thống theo ý muốn

2. Cũng vì lý do trên, rất nhiều datacenters tại Mỹ thuê mặt bằng tại các tầng cao của building, và thiết lập các thiết bị phụ trợ bên dưới. Đồng nghĩa với việc mặt bằng cho các thiết bị phụ trợ là ít, khó có thể đảm bảo backup cho toàn bộ hệ thống, chưa nói đến việc backup N+1.

Bạn có thể đọc lại bên trên, mặc dù mới khai thác mặt bằng dành cho cabinets khoảng 500m2, nhưng diện tích thiết lập cho máy nổ, thiết bị điều hòa không khí... là gấp đôi, khoảng 1000m2.

3. Tương tự như vậy về vấn đề network. Khi thuê mặt bằng tại building, các datacenter sẽ kết nối mạng vào MMR (meet me room). Nếu hệ thống điện phục vụ cho MMR có vấn đề, hệ thống mạng của datacenter sẽ có thể ngưng hoạt động. Trong khi tại Netriver, hệ thống mạng được thiết lập qua 3 vòng cáp quang riêng biệt, kết nối 2 phòng MMR ở 2 tầng riêng tại building Westin và POP của Integra Telecom tại nơi khác. Như vậy, kể cả trong trường hợp toàn bộ building Westin trục trặc, hệ thống mạng vẫn được duy trì qua kết nối Integra Telecom, và ngược lại. 2 kết nối từ Netriver đến Westin cũng được duy trì qua 2 đường cáp quang của AboveNet và BlackRock, là 2 dịch vụ riêng biệt, nếu một trong 2 kết nối gặp trục trặc, vẫn đảm bảo qua đường cáp quang khác.

Có 1 số datacenter khác đảm bảo được điều này, như Colo4Dallas, cũng là 1 datacenter mà 3inetworks sử dụng. Tuy nhiên, phải khẳng định lại, không phải tất cả các datacenter tại Mỹ đều "tầm này"

Like
    7
    Quote Được gửi bởi Zombie.DeathMan View Post
    Datacenter của FPT
    Trời ơi, sao lại có cái Datacenter nhìn giống wc quá vậy

Like
    0

Tệ thật ! Cần có nhiều chứng cứ hơn khi kết luận DC này là của ai

Quote Được gửi bởi cankinhtrang View Post
    Trời ơi, sao lại có cái Datacenter nhìn giống wc quá vậy
    Cái bác VDC này sao không giới thiệu Data Center của VDC mà lại đi bình luận 1 hình ảnh minh họa chưa rõ trắng đen thực hư ra sao.

Theo thiển ý của iem thì Data Center là nơi chứa các máy chủ có giá trị cả ngàn đô /1 Server thậm chí có server chuyên biệt có giá trị rất lớn. Chẳng ai đem server đặt hoặc cho thuê/đi thuê chỗ đặt ở một nơi tồi tàn đâu.

Like
    133
    trời ơi không biết đùa với thật à , him ấy đùa thôi ^^!.

Like
    7
    Chết cười với ông bạn Firopp .

Nhìn IDC của nước ngoài mà thèm nhỉ. Hôm trước bác Hùng có hỏi em qua về IDC của VDC, nhưng có nhiều thuật ngữ chuyên ngành quá, hơn nữa thông tin phải tổng hợp từ nhiều phòng ban nên em có khất nợ lúc khác trả lời vậy.

Chúc mừng 3inetwork !

Like
    0
    Chết cười với ông bạn Firopp .

Nhìn IDC của nước ngoài mà thèm nhỉ. Hôm trước bác Hùng có hỏi em qua về IDC của VDC, nhưng có nhiều thuật ngữ chuyên ngành quá, hơn nữa thông tin phải tổng hợp từ nhiều phòng ban nên em có khất nợ lúc khác trả lời vậy.

Chúc mừng 3inetwork !
    bác chậm chân có thể 3inetwork chuyển qua ODS đấy
    hy vọng 3inetwork sớm có server tại VN

Like
    0
    Các bạn VN mình có cái bệnh là "rất hiếm hoi" chịu ai hơn mình. DC ở VN thì thi nhau nói chuyên nghiệp, đẳng cấp,...đủ các từ nghe "ớn hàng" luôn. Nhưng thực sự chất lượng thì phập phà phập phù. Mình có con server host ở DC FPT, vào phòng thấy hệ thống làm lạnh mà thương cho con server mình luôn. Đó là mới ngó bên trong, chưa kể bên ngoài, đường dây ở nước ngoài hầu như ngầm hóa, còn mình thì ...treo nhờ trên cột điện của mấy cụ EVN. Có hôm tự nhiên con server của cty mình die, gọi điện hỏi tụi nó nói do đứt dây mạng giữa đường do biển quảng cáo bị đổ :-) Bó tay. Nghĩa là rủi ro từ ngoài đường vào nhà luôn.

Khi nào các DC ở VN mà bán được cho nước ngoài thì hãy nói chuyện tiếp. Giờ đi đâu cũng thấy chuyên nghiệp. Sợ thật ! Chuồn nhanh cho nó lành

Like
    7
    Google với Yahoo Việt Nam đang đặt ở VDC nè cha.

Like
    0

VDC cung cấp host cho google ? Thật không vậy

Google với Yahoo Việt Nam đang đặt ở VDC nè cha.
    Lấy cái gì làm chứng cứ để bạn kinhcantrang nói như vậy ko ?

Like
    7
    Mình làm về IDC của VDC nên nắm rõ luôn .

Google và Yahoo là hai đối tác triển khai dịch vụ ở VDC. Bạn có thể check và tìm hiểu vì sao Youtube giờ lại chạy nhanh như vậy..

Thằng bạn quản trị hệ thống đặt máy chủ tại IDC VDC rồi chụp trộm http://quantrimaychu.com/forum/showthread.php?t=831

Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết