Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: spoolsv.exe

Like
    0

spoolsv.exe

Dạo gần đây mình thấy cái process này - spoolsv.exe cứ xuất hiện hoài, chạy dưới quyền SYSTEM, mà lúc nào cũng chiếm CPU lên tới 90-100%. Mình tắt nó được một lúc thì lại xuất hiện làm máy chậm như rùa. Đổi tên và xóa cái này 2 3 lần (C:\WINDOWS\SYSTEM32\) nhưng hình như WINDOWS đã tạo lại file khác y chan và chạy nó nữa.

Xin cho hỏi nó là file dùng để làm gì, và làm sao để khắc phụ tình trạng trên. Cám ơn nhiều
    Quote Quote

Like
    0
    Spoolsv.exe là chương trình giúp máy in hoạt động, cũng có thể là spyware, nhưng triệu chứng không giống như của bác (ăn vào bộ nhớ của máy). Cách khắc phục: bác vào Control Panel > Admin Tool > Computer Management, mục Services, tìm spoolsv.exe rồi disable nó đi nếu không sử dụng máy in, hoặc đặt nó ở chế độ manual nếu có.

Like
    0
    tra loi rat chinh xac cam on ban nhieu!

Like
    0
    trường hợp này nghe ngộ nhen, cái file này dùng cho máy in mà, làm gì mà chiếm tới 90 - 100% được, có lẽ náy bạn bị dính vi virus rùi, kiểm tra thử đi, mình cũng từng bị hỏng file này

Like
    0
    minh không thể tìm thấy được con spoolsv.exe. tên của nó là Spooler SubSystem App. mình xài process explorer nen thấy nó ká rõ, nhung mà vào "Control Panel > Admin Tool > Computer Management, mục Services" để tìm thì lại ko thấy nó đâu. bác nào giúp mình với

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết