Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 40
    Like
    0

Windows 7 yêu cầu cấu hình máy như thế nào?

Em đã xem một vài bài viết của các bác trên diễn đàn về Win7, em thấy nó rất thú vị, em cũng muốn cài thử để xem sao. Nhưng em vẫn không tìm thấy phần nào nói về cấu hình máy tối thiểu để cài được win7, có bác thì nói win7 đòi hỏi cấu hình máy phải mạnh (dual 2 core 2.2Ghz trở lên, Ram 3G...), có bác thì nói chỉ cần con p4 2Ghz, ram 512M là chạy vô tư rùi. Bác nào đã test win7 này rồi xin cho em biết thực hư ra sao ( về cấu hình máy và tốc độ của win 7 ấy) để em được rõ. Ah mà máy của em yếu lắm dual core 1.6ghz, ram 1gb, thế có dùng win7 được không? em rất cám ơn những lời giải thích của quí bác!!!
    Quote Quote

Like
    0
    Thế này nhá máy của em cùng cấu hình như của bác: chíp dual core 1.6ghz, ram 1gb, dùng main 945gcm-s2l cài window 7 chạy như điên. Em test thử rùi dùng win 7 nhẹ hơn vista của em chạy chỉ tốn có 650mb ram thui, mặc dù với 1gb ram thì hơi thiếu thật nhưng chạy vẫn ngon lành, nếu thích thì bác có thể lên đời thêm con ram nữa là ok mà, ddr2 bi giờ rẻ bèo mà.

Like
    0
    nghe hay đây. tốc độ nó ra sao hả bác. Để em cũng nâng cấp lên dùng cho biết.

Like
    0
    ^^ máy mình cũng dual core 1.6ghz, ram 1gb , bi giờ ra mí hàng đĩa nó có bán win 7 chưa hả ae

Like
    0
    Win7 nhẹ lắm, cài cũng nhanh, nhưng cài vô để vọc, lướt web chơi thôi chứ để làm việc với nhiều phần mềm thì ko ổn đâu à nha.
    À quên, nên ghost máy lại trước khi cài có gì còn quay lại được nha. Hehe

Like
    26
    Win 7 mới ra bản beta nhưng nói chung là khá ổn. Mình thì thấy cái giao diện đẹp hơn Vista. Đặc biệt là nó nhẹ hơn Vista. Có thể xem đây là bản hoàn chỉnh của Vista .

Tuy nhiên nếu bạn đang quen xài XP thì cũng gặp phải 1 số vấn đề khi sử dụng, và cũng khá nhiều phần mềm chạy trên Xp không xài được trên Win7. Túm lại với mình XP bây giờ vẫn là nhất. Đợi Win ra bản chính thức xem có gì khá hơn không.

Like
    0
    Hic!
    Cấu hình em như vầy!

CPU: Pentium Dual Core 3.2 GHz
    RAM: 1GB

Vậy thì chắc đủ chơi cái Win 7 này rùi chứ!
    Thầy mấy thằng bạn xài mà thấy tốn RAM dữ quá nên tính thôi!
    Dùng XP là ngon òi!

Like
    26
    Quote Được gửi bởi backpro View Post
    Hic!
    Cấu hình em như vầy!

CPU: Pentium Dual Core 3.2 GHz
    RAM: 1GB

Vậy thì chắc đủ chơi cái Win 7 này rùi chứ!
    Thầy mấy thằng bạn xài mà thấy tốn RAM dữ quá nên tính thôi!
    Dùng XP là ngon òi!
    Cấu hình yêu cầu là: CPU 1ghz, Ram 1G,HDD 16G, VGA 128, Hỗ trợ DirectX 9.

Máy của bạn là chạy được rồi.

Like
    0
    Tôi đang xài Windows 7 x86 hơn tháng rồi từ ver 6*** đến 7*** và hiện tại là 7057,có nhận xét như vầy :
    - Cấu hình đòi hỏi : không cao,y như bác gon87 nói.tuy nhiên để thoải mái chút thì CPU,RAM,VGA nên cao hơn chút đỉnh.Ví dụ,CPU nên có 2 nhân (vì theo kinh nghiệm cài thử trên vài máy cấu hình khác nhau thì thấy W7 có vẻ khoái Dual core hơn Single core).RAM 2GB là chạy vô tư còn gì.VGA 128MB thì win nào chơi game mà chẳng yếu ?.
    - Nếu bỏ hết các hiệu ứng thì chạy không thua XP,thậm chí có vài ứng dụng nhanh hơn.(Áp dụng trên cấu hình T3400@2.16Ghz,2GB RAM,VGA X4500MHD và dùng Nero Vision 5 biên tập DVD).
    - Drivers : 1 tỉ driver(?!) được tích hợp sẵn trong W7 nên bạn không phải lo lắng quá về điều này.
    - Độ ổn định : khá ổn định,đặc biệt từ ver 7048 trở lên(no fake),chỉ có 1 số dòng máy xài WiFi hãng Broadcom nên vào website của hãng down driver dành cho Vista về cài đè lên,không nên xài driver tự nhận của W7,đôi khi sẽ bị lỗi "mạng chập chờn".
    - Phần mềm tương thích : chưa thấy phần mềm nào không tương thích vì chưa có điều kiện sử dụng nhiều,chỉ theo kinh nghiệm cá nhân là hạn chế sử dụng những phần mềm có tính chất can thiệp hệ thống(ví dụ phần mềm quản lý WiFi,phần mềm dọn dẹp hệ thống...)
    ***Kết luận : Windows 7 dù còn là bản beta nhưng ai đang xài Vista thì "hãy thử 1 lần rồi xem,bạn sẽ thích ngay mà".
    Được sửa bởi minhhienmobile lúc 03:47 ngày 14-03-2009

Like
    0
    Cám ơn , để Mình xài thử coi sao , Vi mình đang xài Vista mà nò cứ bị đứng máy hoài , phải reboot máy lại , nhưng nò cho xài bao lâu vậy , mến

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết