Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 28

Chủ đề: Mạng LAN

Like
    0

Mạng LAN

Trong dãy trọ nhà em có 8 máy kết nối internet thông qua modem và swith . Vậy cho em hỏi có cách nào để ngăn chặn hiệu quả nhất việc người khác truy nhập bất hợp pháp vào máy tính của mình? Ngoài ra khi em truy nhập bằng lệnh //tenmay nó hiển thị thông báo điền password, vậy pass ở đây là của máy mình muốn truy nhập hay là....?
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn sợ người khác truy cập vào máy bạn thì bạn set pw cho máy của bạn.Pw đó là pw của máy mà bạn mún truy cập vào nhưng đã bị admin ngăn chặn ,tuy nhiên trong LAN khó tránh khỏi việc bị xâm nhập lắm.Metasploit Backtrack chẳng hạn.

Like
    0
    Vậy theo nghĩa này thì những thông tin trong máy dễ bị đánh cắp. Vậy không còn cách nào khác để bảo vệ máy của mình à.. hihihii không biết điều này có ngày mình ra đứng đường mà không hiểu nguyên nhân do đau. Thank you very much.

Like
    2,418
    Có cách chứ, cách tuyệt đối an toàn nữa là khác. Bạn rút dây cái máy tính của bạn ra, không có net niếc gì hết. Niêm phong luôn mấy cái port USB và floppy (nếu còn xài). Bảo đảm chả ma nào ăn cắp của bạn được cái gì.
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

Like
    0
    Bạn đừng sử dụng chức năng share file cho ai cả thì đã là an toàn lắm rồi, đâu có gì khó khăn.

Like
    0
    Nhà em dùng mạng LAN, nếu em biết password của máy nào đó thì có thể truy nhập vào máy đó hay không? Và truy nhập bằng cách nào? Thanks alot!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi chubathonght View Post
    Nhà em dùng mạng LAN, nếu em biết password của máy nào đó thì có thể truy nhập vào máy đó hay không? Và truy nhập bằng cách nào? Thanks alot!
    - Trước tiên nếu bạn muốn truy nhập vào máy PC thì trước tiên máy đó phải cùng LAN với máy bạn.
    - Log vào máy từ địa chĩ IP hoặc tên của máy cần truy nhập.
    Cụ thể:
    Máy cần truy nhập có tên là A và có lớp IP: 192.168.0.15
    => Start-> Run-> gõ \\A
    Hoặc ............\\192.168.0.15
    Ở đây mình chĩ nói mạng cục bộ LAN.
    Thân

Like
    0
    chỉ thấy biểu tưởng là VD: HP, Phuong... vào rồi mà không có gì cả, ngoài cái biểu tượng là máy in thôi. Ý mình hỏi là làm sao để lấy được dữ liệu trong máy của họ(Mình có password của máy đó). Mình không phải ăn cắp thông tin đâu. Bọn mình nối chung mạng Lan 4 gia đình chung 1 modem. Mỗi lần cần lấy dữ liệu, lại phải đi gọi người ta share file, tắt tường lửa như thế mệt muốn chít. Ai có cách nào nhanh chỉ cho bọn em tí. Cảm ơn nhiều.

Like
    1
    cứ tưởng ỗ đĩa share thì mới truy cập được nhỉ.
    Nhưng cậu cứ bật tường lửa của win cái nào, chắc chẳng mấy thằng đủ trình vượt qua được, cứ như máy tớ đây, cài kis, thấy nó chặn suốt.

Like
    0
    Nếu một máy mà cài đặt bình thường (không có cài đặt bảo mật gì đặc biệt) thì bạn chỉ cần đặt password cho guest acount là đc.
    Start -> Settings -> Control Panel -> Administrator Tools -> Computer Management -> local user and Groups -> User -> Guest (set password)

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết