Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Loa may tinh khong nghe duoc

Tui mua vo case moi,khi lap vo thi khong nghe duoc loa nua.Da cai drive cua main cu, hien hinh cai loa o thanh startbar.
    Tui da kiem tra loa, khi cam vao tivi van nghe tot. Khi van volume cuc dai, thay co tieng lich xich nho, Thay headphone vao van co hien tuong nhu vay.
    Khong hieu la vi nguyen nhan gi, nho cac chuyen gia giai dap gium!!!!
    Quote Quote

Like
    0
    bạn cắm jack của loa vào cổng trước hay sau main? (trực tiếp vào main hay là thông qua dây nối từ main đến trước case) có thể đầu nối từ case đến chỗ đưa tín hiệu audio của main nối sai hoặc không nối!
    nếu cắm trực tiếp vào main thì xem lại driver, bỏ đi cài lại

P/s viết bài có dấu nha bạn

Like
    0
    Tui cắm jack loa vào cổng sau lẫn trước main đều có hiện tượng như vậy. Cắm jack vào sau case chắc là cắm trực tiếp vào main đúng không? thang ban tui bảo bị hỏng sound loa, khong biet co phai the khong? Co lien quan gi đến win bị lỗi không nhỉ?

Like
    0
    có thể do lỗi win đấy bạn ơi! mình cũng mới sửa một máy bị giống hệt như máy bạn. tìm mọi cách không được cuối cùng phải cài lại win. trường hợp của bạn nếu cài lại win mà vẫn không được thì chắc bạn phải mua sound card khác rùi

Like
    0
    Bạn kiểm tra lại day tín hiệu cắm vào main đó. Nó có 3 cổng ra đó. Cứ thử từng cái chắc là ổn bời nếu cài sai driver có một số loại main sẽ chuyển đảo lộn các cổng đó audio - mic - aux

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết