Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    0

Thương mại điện tử trong tầm tay

website bán hàng trực tuyến làm trong 8h nè http://xaydungwebsite.com
    Xin các bác cho em ý kiến cái nha để em còn rút kinh nghiệm!

Đầu tiên là cảm ơn các bác trước!

Không có việc gì khó chỉ sợ tiền không nhiều
    Được sửa bởi 123muaban lúc 09:51 ngày 13-03-2009
    Quote Quote

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi 123muaban View Post

vào hơi chậm

rất nhiều thể loại trong cùng 1 khuôn mẫu giao diện

nội dung đơn giản
    nhìn chung, nhỉnh hơn gian hàng trực tuyến của tụi hội viên EDV 1 chút
    www.doanhnghiepvietnam.edv.vn

giá tầm 2 triệu là hơi mắc,
    thua web danh cho doanh nghiệp của EDV giá tầm 1trieu đến 1 tr2 / 01 năm
    www.123muasam.edv.vn

xin hết

http://edv.vn/Home/HTML/NewVersion/trangchu.html <--- phiên bản mới của edv nè , tuyệt cú mèo chưa ^_<
    Được sửa bởi tangqiying lúc 16:49 ngày 06-03-2009

Like
    0

Tệ thật !

úi pác tangqiying bê bết quá đi!
    em muốn hỏi cách kinh nghiệm: ý tưởng + triển khai + thành công = ?
    đằng ni bác lấy cái của bác ra lăng xê. Chán cho bác quá đi!

Nhưng dù sao cũng cảm ơn bác bỏ chút thời gian trả lời em./.

Like
    0

Nói nhỏ nè ! E hèm

nói chung là trong 8h mà làm được vậy là ngon rồi
    nhưng hơi chập
    làm cho nhanh hơn là ok

ak, mà cho tớ hỏi chút là bạn có biết chỗ nào dạy về lập trình web hay hay hok
    cho thông tin nhá

Thank!

Like
    0

Thông tin

úi pác tangqiying bê bết quá đi!
    em muốn hỏi cách kinh nghiệm: ý tưởng + triển khai + thành công = ?
    đằng ni bác lấy cái của bác ra lăng xê. Chán cho bác quá đi!

Nhưng dù sao cũng cảm ơn bác bỏ chút thời gian trả lời em./.
    ồ thế à, em xin lỗi bác, tại bác nói ko rõ nên em không biết ^^`

về ý tưởng đóng góp cho bác thì em xin có 1 số ý kiến sau

ai kinh doanh cũng đều mong muốn có lợi nhuận hết, nhưng mỗi lĩnh vực kinh doanh đều có đặc thù riêng
    ví như bác đây kinh doanh website thì cứ coi như bác là 1 công ty làm về thương mại điện tử đi
    theo em thấy, đặc thù của các cty kinh doanh về thương mại điện tử khách hàng của họ chủ yếu là các doanh nghiệp hoặc cá nhân có tiềm lực tài chính như doanh nghiệp thì mới cần sử dụng nhiều những dịch vụ thương mại điện tử mà thôi.

Vậy thì nhìn vào cái hình dưới ta có 1 cái vòng lẫn quẫn như sau:

Các công ty thương mại điện tử cần tiền của doanh nghiệp hoặc cá nhân có nhu cầu sử dụng dịch vụ thương mại điện tử
    Các ông doanh nghiệp thì lại cần tiền của người tiêu dùng để tái sản xuất
    Người tiêu dùng thì cần sản phẩm của doanh nghiệp để thỏa mãn nhu cầu cuộc sống
    Sản phẩm của doanh nghiệp thì cần các dịch vụ thương mại điện tử vì thông qua các dịch vụ như gian hàng trực tuyến, website, quảng cáo trực tuyến, sản phẩm của doanh nghiệp sẽ phổ biến hay nói túm lại là rẽ vì sử dụng các dịch vụ thương mại điện tử thì doanh nghiệp giảm được rất nhiều chi phí và thời nên
    (lợi ích của thương mại điện tử thì em ko dám nói nhiều vì các bác ai cũng hiểu)

Từ đó có thể suy ra
    Bác muốn nhiều doanh nghiệp sử dụng dịch vụ website của bác (tức là bác muốn lấy tiền của doanh nghiệp) thì bác phải làm sao đó ko những cung cấp website đẹp bắt mắt ra thì bác còn phải giúp họ bán được hàng.
    Nghĩa là doanh nghiệp không chú trọng việc bác thiết website đẹp xấu như thế nào, họ chỉ chú trọng việc liệu họ đưa thông tin, sản phẩm của họ lên website mà bác cugn cấp, có được nhiều người biết đến ko?, có được nhiều người mua hay không?

Hay nói cách khác, bác cung cấp dịch vụ thiết kế website vẫn chưa đủ mà phải cung cấp cả cộng đồng tiêu thụ nữa.

Hiện trạng ở Việt Nam là có rất nhiều công ty, cá nhân thiết kế website, … nói chung là cugn cấp dịch vụ thương mại điện tử, nhưng hầu hết các công ty hay cá nhân chỉ cung cấp được dịch vụ chứ không cung cấp được cộng đồng người tiêu dùng cho doanh nghiệp
    Cho nên có tình tràng nhiều doanh nghiệp dị ứng với việc thiết kế website, tức là doanh nghiệp này chỉ sử dụng 1 lần, nhưng thấy ko hiệu quả nên ko sử dụng nửa hoặc bỏ trống trang website, ko cập nhật thông tin nữa.

Em có 1 con nhỏ bạn, có lần nó hỏi em hiện làm gì? Em hãnh diện trả lời đang làm cho 1 công ty thương mại điện tử, công ty bà co website chưa, nếu cần thì ký hợp đồng
    Tưởng đâu hạnh phúc sẻ mĩn cười với em ai dè nó dội cho gáo nước lạnh

Ối giời ơi, tưởng ông làm gì hay ho lắm, công ty tui ngày nào mà chẳng phải tiếp mấy tay làm thương mại điện tử như ông, nghe họ lạy lục van xin sếp tui cho họ thiết kế website riết tui phát chán

Nghe xong em tức ghê, nó nói như vậy chẳng khác nào nó coi mấy người cugn cấp dich vụ website như anh em mình là ăn xin
    Nhưng mà nghĩ lại thì thấy hình như nó nói có lý
    Vì thiết kế website cho đẹp vô nhung chả ma nào coi, hoac chả ai mua hàng thi thằng doanh nghiệp nào chịu nỗi phí duy trì.

Nói túm lại là bác cung cấp website cho ngươi ta thì cũng cung cấp luôn cộng đồng tiêu thụ cho họ, chứ họ mà không có tiền từ người tiêu dùng để tái sản xuất, thì họ chỉ dùng website của bác 1 lần thôi

Em xin hết!

Like
    0

Giận dữ !

Quote Được gửi bởi tangqiying View Post
    ồ thế à, em xin lỗi bác, tại bác nói ko rõ nên em không biết ^^`

về ý tưởng đóng góp cho bác thì em xin có 1 số ý kiến sau

ai kinh doanh cũng đều mong muốn có lợi nhuận hết, nhưng mỗi lĩnh vực kinh doanh đều có đặc thù riêng
    ví như bác đây kinh doanh website thì cứ coi như bác là 1 công ty làm về thương mại điện tử đi
    theo em thấy, đặc thù của các cty kinh doanh về thương mại điện tử khách hàng của họ chủ yếu là các doanh nghiệp hoặc cá nhân có tiềm lực tài chính như doanh nghiệp thì mới cần sử dụng nhiều những dịch vụ thương mại điện tử mà thôi.

Vậy thì nhìn vào cái hình dưới ta có 1 cái vòng lẫn quẫn như sau:

Các công ty thương mại điện tử cần tiền của doanh nghiệp hoặc cá nhân có nhu cầu sử dụng dịch vụ thương mại điện tử
    Các ông doanh nghiệp thì lại cần tiền của người tiêu dùng để tái sản xuất
    Người tiêu dùng thì cần sản phẩm của doanh nghiệp để thỏa mãn nhu cầu cuộc sống
    Sản phẩm của doanh nghiệp thì cần các dịch vụ thương mại điện tử vì thông qua các dịch vụ như gian hàng trực tuyến, website, quảng cáo trực tuyến, sản phẩm của doanh nghiệp sẽ phổ biến hay nói túm lại là rẽ vì sử dụng các dịch vụ thương mại điện tử thì doanh nghiệp giảm được rất nhiều chi phí và thời nên
    (lợi ích của thương mại điện tử thì em ko dám nói nhiều vì các bác ai cũng hiểu)

Từ đó có thể suy ra
    Bác muốn nhiều doanh nghiệp sử dụng dịch vụ website của bác (tức là bác muốn lấy tiền của doanh nghiệp) thì bác phải làm sao đó ko những cung cấp website đẹp bắt mắt ra thì bác còn phải giúp họ bán được hàng.
    Nghĩa là doanh nghiệp không chú trọng việc bác thiết website đẹp xấu như thế nào, họ chỉ chú trọng việc liệu họ đưa thông tin, sản phẩm của họ lên website mà bác cugn cấp, có được nhiều người biết đến ko?, có được nhiều người mua hay không?

Hay nói cách khác, bác cung cấp dịch vụ thiết kế website vẫn chưa đủ mà phải cung cấp cả cộng đồng tiêu thụ nữa.

Hiện trạng ở Việt Nam là có rất nhiều công ty, cá nhân thiết kế website, … nói chung là cugn cấp dịch vụ thương mại điện tử, nhưng hầu hết các công ty hay cá nhân chỉ cung cấp được dịch vụ chứ không cung cấp được cộng đồng người tiêu dùng cho doanh nghiệp
    Cho nên có tình tràng nhiều doanh nghiệp dị ứng với việc thiết kế website, tức là doanh nghiệp này chỉ sử dụng 1 lần, nhưng thấy ko hiệu quả nên ko sử dụng nửa hoặc bỏ trống trang website, ko cập nhật thông tin nữa.

Em có 1 con nhỏ bạn, có lần nó hỏi em hiện làm gì? Em hãnh diện trả lời đang làm cho 1 công ty thương mại điện tử, công ty bà co website chưa, nếu cần thì ký hợp đồng
    Tưởng đâu hạnh phúc sẻ mĩn cười với em ai dè nó dội cho gáo nước lạnh

Ối giời ơi, tưởng ông làm gì hay ho lắm, công ty tui ngày nào mà chẳng phải tiếp mấy tay làm thương mại điện tử như ông, nghe họ lạy lục van xin sếp tui cho họ thiết kế website riết tui phát chán

Nghe xong em tức ghê, nó nói như vậy chẳng khác nào nó coi mấy người cugn cấp dich vụ website như anh em mình là ăn xin
    Nhưng mà nghĩ lại thì thấy hình như nó nói có lý
    Vì thiết kế website cho đẹp vô nhung chả ma nào coi, hoac chả ai mua hàng thi thằng doanh nghiệp nào chịu nỗi phí duy trì.

Nói túm lại là bác cung cấp website cho ngươi ta thì cũng cung cấp luôn cộng đồng tiêu thụ cho họ, chứ họ mà không có tiền từ người tiêu dùng để tái sản xuất, thì họ chỉ dùng website của bác 1 lần thôi

Em xin hết!

Nhìn vào cái Sơ đồ Doanh Nghiệp - Người tiêu dùng của cậu mà tôi chả hiểu cái j
    hicc

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Quote Được gửi bởi cuonghtvnu View Post
    Nhìn vào cái Sơ đồ Doanh Nghiệp - Người tiêu dùng của cậu mà tôi chả hiểu cái j
    hicc
    bởi vậy tui mới gọi nó là cái vòng lẫn quẫn

bác chịu khó đọc lại đi sẽ hiểu mà

Like
    0
    Ối giời ơi, tưởng ông làm gì hay ho lắm, công ty tui ngày nào mà chẳng phải tiếp mấy tay làm thương mại điện tử như ông, nghe họ lạy lục van xin sếptui cho họ thiết kế website riết tui phát chán
    Hài thật

Like
    0
    Vấn đề lớn nhất của TMDT VN hiện tại là cơ sở pháp lý cho vấn đề thanh toán trực tuyến...Không biét đến bao giờ???

Like
    0
    thêm ý tưởng mới nhưng không có gì mới!

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết