Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    1

Giúp mình về Visua FoxPro với

Chào các bạn.

Mình đang học sử dụng điều khiển lưới (Gird) trong VF9 để cập nhật dữ liệu, mong các bạn giúp đỡ.

Trong Gird, khi mình nhấn phím Enter, con trỏ di chuyển qua các cột nhưng chỉ xoay quanh một mẫu tin.

Mình muốn khi nhấn phím Enter, nếu con trỏ đang ở cột cuối cùng thì con trỏ sẽ di chuyển xuống mẫu tin tiếp theo (nếu còn mẫu tin) hoặc thêm (add) một mẫu tin mới (blank) (nếu không còn mẫu tin nào).

Vì mình thấy thao tác này rất thuận tiện cho người sử dụng nhập dữ liệu. Mong các bạn giúp đỡ.

Xin cảm ơn các bạn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mình gửi hình mô tả kèm theo về sử dụng điều khiển Gird.
    Được sửa bởi viewback lúc 10:40 ngày 04-03-2009 Reason: Bổ sung bài viết
    Quote Quote

Like
    0

Rất hay !

Quote Được gửi bởi viewback View Post
    Chào các bạn.

Mình đang học sử dụng điều khiển lưới (Gird) trong VF9 để cập nhật dữ liệu, mong các bạn giúp đỡ.

Trong Gird, khi mình nhấn phím Enter, con trỏ di chuyển qua các cột nhưng chỉ xoay quanh một mẫu tin.

Mình muốn khi nhấn phím Enter, nếu con trỏ đang ở cột cuối cùng thì con trỏ sẽ di chuyển xuống mẫu tin tiếp theo (nếu còn mẫu tin) hoặc thêm (add) một mẫu tin mới (blank) (nếu không còn mẫu tin nào).

Vì mình thấy thao tác này rất thuận tiện cho người sử dụng nhập dữ liệu. Mong các bạn giúp đỡ.

Xin cảm ơn các bạn.
    Có 1 cách dễ nhất, bạn thử xem:

1/ Để xuống dòng: Tại cột cuối của grid, trong sự kiện keypress của textbox (giả sử là dùng textbox) bạn code như sau

IF nKeyCode=13
    * Neu an enter thi nhay xuong dong ke tiep
    NODEFAULT
    KEYBOARD '{DNARROW}'
    KEYBOARD '{RIGHTARROW}'
    ENDIF
    2/ Để thêm dòng mới: do đoạn code ở trên, bạn chỉ việc set Grid.AllowAddNew=.T. là OK

Like
    1
    RẤT TUYỆT VỜI.

Đa tạ bạn tayngangvfp rất nhiều. Rất mong nhận được sự hướng dẫn của bạn trong quá trình học của mình.

lê thái bình

Like
    0
    Bạn có thể hướng dẫn, hoặc cho mình xin đoạn code về cách đưa dữ liệu vào lưới thông qua 1 tetbox được không? Mình không biết sử dụng nó như thế nào. Mong các bạn chỉ giáo.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi doquangminh View Post
    Bạn có thể hướng dẫn, hoặc cho mình xin đoạn code về cách đưa dữ liệu vào lưới thông qua 1 tetbox được không? Mình không biết sử dụng nó như thế nào. Mong các bạn chỉ giáo.
    Mình chưa hình dung ra bạn muốn đưa dữ liệu vào lưới để làm gì? Nếu bạn muốn cập nhật dữ liệu vào tables rồi đc cập nhật ra lưới thì dưới các câu lệnh cập nhật dl vào tables, bạn gõ :
    thisform.grid.refresh
    thisform.refresh

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết