Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Cấu hình Modem và Router xin giúp ?

Hiện tại mình đang sử dụng 1 modem của VNPT cung cấp và 1 router để phát wifi.
    Đôi lúc mình không cần xài đến router nên ko bật nó lên, và mình ghim cáp vào modem trở lại thì PC ko kết nối internet được.

Mình cũng ko thể đăng nhập vào modem luôn, chỉ còn cách reset lại modem và config lại từ đầu.

Mình nghĩ vấn đề là mình đã chuyên modem qua Brigde Mode và Disable DHCP
    Vậy có cách nào config lại modem để khỏi phải reset modem không vậy các bạn ?
    Quote Quote

Like
    0
    vậy bạn còn nhớ IP của cái modem không ?, nếu con nhớ thì cấu hình ip static cho PC với gateway la IP của modem rồi truy cập thử vào modem xem đc không, còn nếu không có thông tin gì hết thì chắc phải reset lại thôi.

Like
    0
    chào bạn,cách giải quyết trong trường hợp của bạn khá đơn giản
    nếu modem 4 cổng : khỏi nói,cắm PC vào modem,ko cắm vào accesspoint nữa,không phải router như bạn nói đâu nha
    nếu modem 1 cổng : bạn lại đổi dây cắm từ PC vào modem,lúc này bạn chỉ việc config modem và access point ở 2 dải IP khác nhau,bật DHCP,vậy là xong,cắm vào chạy luôn

Like
    26
    Đơn giản là chạy modem bình thường và disable DHCP của AP đi .

Like
    0
    set IP tĩnh cho máy rồi scan IP modem xong vào đó chỉnh lại thôi là được bro ơi.

Like
    0
    các bro có thể hướng dẫn lại từ đầu không? em gà Lan lắm, các bước phải làm thể nào ?
    Mục đích của em là khi không xài AP (router) thì mình ko cắm điện và tháo line từ PC qua AP cắm qua Modem và xài, khi nào cần thì đổi lại.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết