Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    3

Thông tin ?? Đổi chuột quang laptop = chuột pc bàn

Hix... Em chán cái bà chuột quang này lắm rồi. Sài 1 thời gian ngắn lại có hiện tượng "nhạy bất thường"... Ví dụ kích chuột 1 cái thì nó làm liền tù tì 2 - 3 cái... Có cách nào sử dụng chuột như PC để bàn không?.

Em định thây chuột quang= chuột đó, nhưng cổng cắm lại khác. Có đường thoát không đây...

Thanks
    Quote Quote

Like
    0
    Mình thấy dùng chuột con lăn vẫn tốt hơn chuột quang. Nếu có điều kiện thì bạn nên đổi chuột con lăn đi. Còn cổng cắm chuột thì có hai loại là cổng dành riêng cho chuột PS/2 và cổng USB. Hình như chuột con lăn chỉ hỗ trợ cổng PS/2 thôi thì phải?!!!

Like
    3
    Quote Được gửi bởi trunghieu688 View Post
    Mình thấy dùng chuột con lăn vẫn tốt hơn chuột quang. Nếu có điều kiện thì bạn nên đổi chuột con lăn đi. Còn cổng cắm chuột thì có hai loại là cổng dành riêng cho chuột PS/2 và cổng USB. Hình như chuột con lăn chỉ hỗ trợ cổng PS/2 thôi thì phải?!!!
    Thì mình muốn thây đổi chuột lăn... Huh, nhưng cái cổng laptop mình (HP 6530s) chỉ có cổng USB thôi, còn cái cổng tròn tròn dành cho chuột lăn thì không có...Giải pháp sau đây?

Like
    345
    Thấy có đầu chuyển USB -> PS/2!

Mà bạn thử mua con chuột quang tốt xài coi, mấy con chuột quang lởm xài ngán lắm, chuột quang xài tốt hơn chuột bi nhiều.

Like
    0
    chuột lăn có cổng usb mà bạn.

Like
    3
    Quote Được gửi bởi traicocxanh View Post
    Thấy có đầu chuyển USB -> PS/2!

Mà bạn thử mua con chuột quang tốt xài coi, mấy con chuột quang lởm xài ngán lắm, chuột quang xài tốt hơn chuột bi nhiều.
    Huh, mình mua cái con chuột quang IBM. Tại công ty...~~ Chưa biết tốt sao, nhưng sài cái ny phát ngán, chỉ được cái nhẹ hơn thôi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi orderlaptop View Post
    chuột lăn có cổng usb mà bạn.
    Để mình tìm hiểu thử xem, cứ tưởng chuột quan mới có...phù sai! Thanks bạn nhiều
    Được sửa bởi minhtuan_8x lúc 11:10 ngày 03-02-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết